phpBB Làm sao để host trang wordpress và phpBB cùng nhau.

Thảo luận trong 'Hỗ trợ về mã nguồn làm Forum' bắt đầu bởi bestki522, 29/3/14.

1. bestki522

bestki522 Lính mới

Hi các bạn!

Mình là mem newbie về website, nhu cầu cũng cần làm 1 website wordpress, trong đó có 1 custom link liên kết tới diễn đàn làm bằng phpBB. Vấn đề ở đây mình hỏi là giả sử website url của mình là mywebsite.com thì làm cách nào để mywebsite.com/forum thì liên kết đến diễn đàn của mình.

điều kiện là chỉ sở hữu 1 website hosting, 1 domain name. :))

thanks các bác đã xem qua và cho ý kiến nha.

Chúc một ngày tốt lành!

2. HostVN.net

HostVN.net Đang làm quen

Cái này là rất cơ bản với các bạn sử dụng hóting. Điểm đầu tiên bạn lưu ý là bạn có mấy database SQL. Nếu là 1, thì khi bạn cài đặt chung database thì lưu ý phần cấu hình mục table_prefix nên đặt 2 cái khác nhau, 1 là wp_ và cái còn lại sẽ là phpbb_ chẳng hạn.

Thêm nữa, bạn upload code wordpress vào thư mục chính (thường là httpdocs hoặc public_html), sau đó tạo 1 thư mục /forum và upload code phpbb vào, sau đó cài đặt thôi.

3. thuyengo

thuyengo Đang làm quen

Bạn có thể tham khảo như sau:

Đầu tiên bạn tạo 1 thư mục trong hosting của bạn là forum (Ghi chính xác vì đây là đường dẫn để khi bạn vào truy cập). Trong thư mục này, bạn tiến hành cài đặt diễn đàn bằng phpBB sao cho thành công.

Về custom link. thì bạn để đường dẫn về "mywebsite.com/forum" thì lập tức trang web của bạn sẽ được chuyển tới thư mục "/forum" khi bạn bấm vào.

Chúc bạn thành công.

Đang tải...