làm sao Xóa URL internal

Thảo luận trong 'Google Services' bắt đầu bởi phoenixco.com.vn, 6/12/09.

1. phoenixco.com.vn

phoenixco.com.vn Lính mới

Hi Các Bác.

Trong google webmaster có báo mình có 38 cái link bị 404 - làm sao mình de le te nó ở trang web nhỉ.
    Web mình dùng joomla 1.5.x . Nhờ bên thiết kế cũng được nhưng phải chờ lâu - mà mình muốn tìm hiểu để tự thân vận động cho vui.

cám ơn nhiều.

P/s : tại lúc trước mình nghịch cái joomsef để làm link thân thiện - nhưng không thành công do cái com_product không hỗ trợ - nên uninstall nó ra - mà không biết vào đâu để xóa cái database của nó.

2. rvnhanh

rvnhanh Đang làm quen

Trong webmaster có một khu vực giúp bạn remove mấy đường dẫn không cần thiết .
    Site configuration -> crawler access -> Remove URL -> click new removal request -> điền url vào.

Ngoài ra bạn cũng có thể tạo trang 404 có đường link về trang chủ hoặc redirect 301 về trang liên quan mà không cần phải remove kết quả trong google.

Chúc bạn thành công.

3. thanhcanpro

thanhcanpro Lính mới

Bổ xung thêm 1 chút. Bạn cũng cần phải thêm vào tập tin robots.txt trên host của bạn thông tin sau:
    User-agent: *
    Disallow: /xxxxx
    xxxxx: ở đây chính là địa chỉ URL bạn muốn chặn ko cho các SE tìm crawl và index vào

Ngoài ra bạn có thể đọc thêm tại:http://bantoiclub.info/blog/xoa-url-trong-google-webmaster.htm

Đang tải...