Làm thế nào để Spam hiệu quả

Thảo luận trong 'Hỏi đáp/Thảo luận SEO/SEM' bắt đầu bởi viet0909, 1/11/14.

1. viet0909

viet0909 Đang làm quen

Nhiều bạn nghĩ rằng spam là cứ đăng tín linh tinh loạn xạ lên để có backlink về trang mình nhưng những kiểu spam như vậy vừa không hiệu quả lại rất dễ bị pegiun của google . Vậy chúng ta phải đặt câu hỏi rằng làm sao để spam hiệu quả. Nhưng ai là seoer đều đã từng trải qua giai đoàn spam rất nhiều phải không từ việc chèn nhiều từ khóa đến việc đi back link bừa bãi . Ngày mình mới biết seoer mình cũng đã như vậy spam rất nhiều, nhiều đồng nghiệp của mình cũng nói mình là thánh spam mà nên hầu hết các trang mình spam đều bị band nick. Không liên thiên nữa bây giờ quay lại với câu hỏi làm thế nào để spam hiệu quả.

1. Trong một diễn đàn thì bài viết mình nên đặt bao nhiêu back link (câu hỏi: bao nhiêu backlink là đủ)

Theo kinh nghiệm của mình một thằng ngày xưa chuyên đi spam các diễn đàn và rút ra một kinh nghiệm là chỉ nên đặt từ 1-3 link tùy theo từng trường hợp . Tại sao mình lại nói là tùy theo từng trường hợp vì nếu bạn cảm thấy bài viết bạn hay thì nên đặt 3 link ( nhưng hay ở đây không phải cảm thấy mà tốt nhất hãy để google adwords chấm điểm cho bạn ) làm thế nào để google adwords chấm cho bạn thì những seoer làm lâu năm không còn lạ gì ( bạn có thể lên google để xem các bước ).

2. Làm thế nào để backlink của mình không bị band hay đi vào quên lãng

Cái này thì rất đơn giản thôi bạn có thể lập nhiều nick nhưng theo tôi khuyên bạn chỉ nên lập tử 3-5 nick để kích cho nick chính lên top. Bạn sẽ nẩy sinh ngay ra câu hỏi làm sao để kính níck chính lên top được điều đó thật quá dễ khi nào chỉ cần vào like và comment. Vậy comment thế nào cho hiệu quả, các bạn nên tránh những trường hợp comment như "very good" , "bài hay qua" ...bạn nên có những comment mang tính xây dựng sẽ rất tốt cho bài đăng trên diễn đàn. cuối cùng là làm thế nào để lập nhiều níck mà không bị admin đó biết được có rất nhiều cách để lách luật :

+ bạn có thể reset modem

+ bạn có thể vào những trang proxy hay sock uy tín để lấy sock việt nam

3.Bạn nên tăng lượng trafic cho những diễn đàn mình đã đăng bài

Nghe có vẻ rất khó khăn phải không nhưng thật sự đơn giản, hiện nay có rất nhiều cách tăng traffic cho một trang bằng cách dùng nhiều tool tăng traffic khác nhau nhưng thường thì mình hay dùng những trang web tăng lượng traffic như : browsershot, browerling,testling..... hoặc có thể dùng tool cho tất cả các diễn đàn mình đăng tin nhưng theo kinh nghiệm của mình thì tuyệt nhiên hay còn gọi là không nên dùng tool với trang web chính vì sẽ rất nguy hiểm .

=>>> Đây là những chia sẻ mình đúc kết được có thể sẽ thiếu rất nhiều nhưng sẽ rất bổ ích với những bạn nào mới làm SEO. Và cũng là lời khuyên với tất cả các seoer rằng " Bạn hãy là người spam chuyên nghiệp"

2. hoanghuy87

hoanghuy87 Lính mới

Mình có dùng rồi, nhưng bên sock IP thì mình khó dùng quá vì cứ tra là IP báo là lỗi. Bạn thường dùng trang nào để kiếm sock có thể cho mình. Chứ dùng Sock IP để spam thì mình chưa thành công về khoản đó

3. viet0909

viet0909 Đang làm quen

bạn có thể dùng vipsock hoặc vip72 cũng đựoc nhưng phải mất tiền nhưng chất lượng sock thì khỏi chê còn cách nào bạn ghép sock thì có thể dùng phần mềm proxy để cho sock vào cái này cũng rất đơn giản

4. hungnt7891

hungnt7891 Đang làm quen

cái ý thức 2 của bác vào viết dễ bị band lắm cứ khen thì có nút like rồi mà :waaaht:

5. kingbin

kingbin Đang làm quen

Cái cách này của bác là cách mà ngày xưa bên Vatgia lúc ban đầu khởi dựng thường làm đây mà. Cái này rất hay, dễ được trả về cách link được đánh giá cao bởi mỗi bài bạn post có commnet, tức là có người quan tâm và google rất thích điều này. Mỗi tội là cái này quá tốn thời gian và làm phải cẩn thận, chẳng may comment bằng nick khác mà quên đổi sock thì... :-s

6. viet0909

viet0909 Đang làm quen

tuy hơi tốn thời gian một chút nhưng nếu bạn chăm chút cho con diễn đàn đó của bạn thì trang chính của bạn sẽ là hưởng lợi bạn nên nhớ cứ không phải là nhiều domain là trang bạn sẽ ở top cao đâu mà link của bạn phải chất nữa

7. ngtuananh1122

ngtuananh1122 Lính mới

Ngày xưa thì hay có đội seeding,, giờ theo mình thì đi backlink phải kết hợp với mạng xã hội, bookmark những bài mình đã viết trên diễn đàn, chất quan trọng hơn lượng :D

8. viet0909

viet0909 Đang làm quen

Đấy chuẩn đấy bạn mình viết bài này chủ yếu để anh em hiểu rằng spam ở đây không có nghĩa là viết bài bậy bạ mà phải biết chăm sóc cho những đứa con nuôi của mình nữa (đó là những bài viết trên diễn đàn). Còn Social bây giờ thì vẫn làm nhưng không nên nhiều quá sẽ chất của trang.

9. game4you

game4you Đang làm quen

có ai dại gì đi spam bậy bạ làm gì để mất hết công sức đâu bác chỉ là không may thì vị spam mất thôi :) còn cái ý thứ 2 trong bài viết của thớt thì em sẽ cố gắng thực hiện hết mình :D

10. phongle4x

phongle4x Đang làm quen

Mình thấy bài này khá thực tế, ở việt nam hầu như làm seo thì seor nào cũng phải đi spam trên các forum để lấy link về.

11. ngokiemtuan

ngokiemtuan Đang làm quen

"Trong một diễn đàn thì bài viết mình nên đặt bao nhiêu back link"
    theo mình nghĩ 1 bài thồng thường mình tự làm thì bạn nên đặt 2-3 link như viet0909 nói đó là được rồi , còn nếu bạn muốn đi spam nhiu thì tốt nhất ko đạt link , chỉ ghi trăng web nếu người ta thấy thì vào củng hay ( bạn có thể kiếm được thêm traffic cho trang web )mà ko bị google cảnh báo nửa

Chỉnh sửa cuối: 13/11/14
  12. darkness957

darkness957 Đang làm quen

bây giờ thuật toán update đầy rẫy tốt nhất là không nên spam kẻo có ngày ra đảo thì toi :-s

13. Sao mà lại dễ band hả bác, mình có thay đổi proxy đi rồi mà :nemta::nemta:

14. viet0909

viet0909 Đang làm quen

đơn giản mà không phải đơn giản đó là bạn gỡ bỏ tất cả những link bạn đã đi rồi làm lại từ đầu thì website của bạn sẽ phục hồi nhưng mình nghĩ là mất khoảng 3 ,4 tháng thì mời hòm hòm . Không nêu gg phạt nặng thì bắt buộc bạn phải chia tay với em nó thôi chia buồn bác :(

15. didongcaocap

didongcaocap Đang làm quen

Mình cũng có quản trị 1 diễn đàn, và việc spam ních để biết thì không khó lắm, quan trọng là admin bên đó dễ tính hay không thôi.

Việc chèn link thì tốt nhất cứ trong sạch mà làm, bài đi link cũng chú ý đừng loạn từ ngữ, viết đoàng hoàng chèn 3 link là hợp lý r.

Cây ngay lo gì chết đứng. Càng ngày càng khó khăn nên đừng có spam, dù dưới hình thức nào cũng bị ảnh hưởng.

16. ngotienthanh

ngotienthanh Đang làm quen

Bạn nên thay đổi ip liên tục để ko bị các diễn đàn phát hiện và band nít

17. bi-oi-dung-so

bi-oi-dung-so Lính mới

Em thường thì dùng cái addon thay đổi ip của firefox để cmmt thôi chứ làm nhiều nick thì mất thời gian lắm ạ

18. Micajah

Micajah Lính mới

Làm thế nào về chỉ sử dụng địa chỉ proxy dân cư với hồ bơi cao? Ví dụ như Smartproxy hay BlazzingSEO?

19. tranvantamsbo94

tranvantamsbo94 Lính mới

Ko nên spam nhiều, nên kiếm những link chất lượng thì hơn

Đang tải...