Làm thế nào để thay đổi vị trí văn phòng trên Google Maps?

Thảo luận trong 'Google Services' bắt đầu bởi annamensis, 5/7/12.

1. annamensis

annamensis Super Moderator Super Moderator

Thằng coder trời đánh của em trước khi chia tay không một lời giã biệt, nó trỏ chổ của em về nhà thương điên bên bến Hàm Tử. Có chết em không chứ, nhất là trong thời "WWW hóa", người người Facebook, nhà nhà Google như hiện nay. Sau khi phát hiện ra, em đã thực hiện:
    - Lấy lại tài khoản Google Place.
    - Chỉnh sửa về lại vị trí chính xác, hiệu đính thông tin kèm theo.
    - Chờ 2 tuần cho Google active địa chỉ mới.
    Nhưng cuối cùng thì vẫn "xôi hỏng bỏng không", đợi đến 2 tháng, dù trong Google Place đã active vị trí mới nhưng Google Maps vẫn trỏ về nhà thương điên. Mong các bậc cao nhân góp ý giúp em fix vụ này.

2. tuanvinadesign

tuanvinadesign Lính mới

Lên Google Place tạo tài khoản mới. Tạo thêm cái Google Maps mới là Xong. Không thì nhờ Google xoá cái củ đi là dc.

3. hieuptit

hieuptit Đang làm quen

Thâm nho vãi chưởng, không biết lúc làm việc cho bác nó có bị bác bóc lột quá không đây :dauhang: em cũng đang đặt địa chỉ trên google map mà nó cứ chạy sai địa chỉ, loàng ngoằng mãi chẳng được, hóng xem có gì không nào hjhj

4. annamensis

Em xóa cái cũ, làm cái mới, đã được Google active (báo xanh và hiện analystic trong place) luôn nhưng không giải được. Em đang nghi nó làm một tài khoản khác để tạo place khác.
    Tạo google maps mới là sao hả bác?

5. noupe

noupe Đang làm quen

Em sửa thường là nó cũng cập nhật sau đó 1 2 ngày đoa bác ạ. Mình nghĩ trong năm tới Google+ local sẽ sô nổi hơn, lúc đó các vị trí top cao trên Google đềo vào tay bác nào biết tối ưu Google places (Google+ local bây giờ)

6. annamensis

Tình hình là em nghi ngờ có thông tin sai lệch do email khác quản lý. Vậy làm sao tìm ra đó là email nào? Hoặc xóa kết quả đó như thế nào?

7. noupe

noupe Đang làm quen

Bác chỉ còn cách tìm thằng Coder kia thôi, tìm ko ra bác nên bay qua Google 1 chuyến!

8. tuanvinadesign

tuanvinadesign Lính mới

Vào đường dẫn Google map :Đăng nhập bằng tài khoản Google sau đó điền thông tin vào. Dùng điện thoại kích hoạt và chờ Google kiểm duyệt là ok

9. annamensis

Nghe lời bác, em đi giải quyết chân lý, trong đó có cả SEO bằng nắm đấm đây. :D

@Tuanvina: Cảm ơn bác dành thời gian hướng dẫn. Tiếc là cách bác bảo em đã làm vài tháng trước nhưng không thành công.

10. adv_sagalink

adv_sagalink Supervisor Moderator

Vừa phát hiện ra phương pháp SEO mới : SEO nắm đấm :D

@All : Hình như dùng số điện thoại của Vinaphone sẽ không nhận được SMS chứa PIN của Google để kích hoạt địa điểm, các bạn chú ý nhé

11. noupe

noupe Đang làm quen

Cách bác nói chuyện cứ như bác không chỉ là 1 Webmaster am hiểu làm SEO mà còn am hiểu cả phim kiếm hiệp!

12. noupe

noupe Đang làm quen

Em dùng vinaphone cũng có lúc thì nó SMS bác ạ, nhưng thường nó thích gửi thư. Trước kia thì chỉ SMS

13. adv_sagalink

adv_sagalink Supervisor Moderator

Tại em dùng 3 số vinaphone để khai báo nhận PIN. Nó báo đã gửi SMS nhưng chẳng thấy gì cả. Chuyển qua Mobiphone là nhận được ngay.

Trước em cũng chờ thư, mà wait cả tháng chẳng thấy đâu

14. annamensis

Mọi mạng đều được, nhưng trước khi gởi phải chọn Network service.

Cái này gọi là SEO offpage đấy ạ! :D

15. tuanvinadesign

tuanvinadesign Lính mới

Nếu có Email thêm tên miền đăng ký là tốt nhất. Như vậy sẻ được kích hoạt nhanh hơn. Cách tạo email theo tên miền nếu có nhu cầu thì PM mình hướng dẫn

16. mr.che1209

mr.che1209 Đang làm quen

Trường hợp này mình bị một lần, đau đơn không kém.

Cty mình có "vài cái" Google place cùng 1 địa chỉ, nhưng mỗi cái mình trỏ tới 1 website riêng. Có một dạo bị đơn vị cạnh tranh khác bằng cách nào đó nó đổi được logo cty nó lên, địa chỉ cty nó mà vẫn để lại website bên mình trên cái google place cty minh. Mình có gửi email cho google ( mà mình gửi bằng tiếng việt vì ngu tiếng anh lắm. ) và thông báo hình ảnh đó là ko chính xác...abc... Sau 1 tuần. Google trả lại logo và nội dung thông tin cho mình như cu.

Mình ko biết các bác thế nào, nhưng cty mình 1 địa chỉ, mình có thể tạo được nhiều google place ( với nhiều domain khác nhau) và tạo được nhiều google place ở nhiều thành phô khác nhau. Có lẽ lĩnh vực của mình tính cạnh tranh không cao, nhưng tới từ khoá đó ngày trước thì khi tìm kiếm google có luôn cả gợi ý địa chỉ google place trên Page 1. ( 1 ưu thế về từ khoá khi lựa chọn SEO). Nhưng không hiểu sao dạo này mất luôn cả hiển thị Google place trên Page 1. Đang tìm hiểu, bác nào rõ thì giải thích giúp minh.

Lời khuyên cho bác tham khảo: nếu đành được quyền kiểm soát tài khoản đó, bác vào chỉnh sửa lại thông tin, sau vài ngày ko thấy google update bác gửi cho nó 1 cái email than vãn... Nếu vẫn không được bác xoá cái google place đó đi và tạo một cái mới. Yêu cầu gửi xác nhận về địa chỉ thực tế ( chắc bác biết Google gửi về địa chỉ cty 1 tờ giấy A5 có nguồn gốc từ ... Singapore).

Bác check với từ khoá: Ao cuoi : sẽ thấy Áo cưới Alen tại HCM tồn tại tới 3 cái google place, 1 cái Cần thơ, 1 cái Long Xuyên và 1 cái Biên Hoà.

17. pencil

pencil Đang làm quen

không hiểu Google kiểu gì nữa. Doanh nghiệp của mình đã được xác minh 1 thời gian rồi nhưng không biết tại sao mấy hôm nay gg tắt ko cho hiện lên kết quả tìm kiếm, có phải bị chơi xấu không nữa. Hỏi trợ giúp thì bọn Google VN bảo phải gửi ảnh bảng hiệu công ty có đầu đủ tên và địa chỉ.. và bảng hiệu tòa nhà cty đang thuê trong khi tòa nhà làm gì có bảng hiệu đâu. Google cứ làm khó DN thế nhỉ, trong khi các cty khác cũng làm như mình mà chẳng bị làm sao

Đang tải...