Một vài góp ý

Thảo luận trong 'Góp ý cho Webmaster Việt Nam' bắt đầu bởi dtrhiep, 22/7/09.

1. dtrhiep

dtrhiep Đang làm quen

Sau khi tham gia một thời gian và tham khảo các bài viết một vòng mình có vài ý kiến như sau:
    1, Ở đây chủ yếu là các webmaster vậy là ai cũng có một hoặc vài website tại sao lại chỉ có 4 banner link ở phía dưới như vậy không phải là fair rồi. Ai cũng cần có quyền như nhau, trừ khi Admin nói rằng họ tài trợ để website hoạt động
    2, Tại sao không trao đổi liên kết với tất cả các website thành viên để số người biết đến nhiều hơn
    3, Tại sao trong tất cả các bài viết đều khóa chức năng hiển thị URL. Đúng như vậy là vì các bạn sợ rằng chúng tôi sẽ đi sang các website khác, Sai vì tôi có thể tắt đi và vào địa chỉ một cách rất nhanh tróng và không quan tâm đến các bạn có gì, cả chữ ký cũng vậy, Nói thật là webmaster ngoài trao đổi ra cũng cần kiếm thêm backlink không thỏa mãn điều đó thì tôi đi nơi khác
    4, Hầu như trang web này chỉ chú trọng vào phần kỹ thuật, các kiến thức khác cần có cho webmaster về xây dựng quản lý, quảng bá thì không thấy đả động gì đến cả, có phải là do đó là bí mật, bí quyết riêng.
    Nếu không có lợi ích gì, nếu không có những chủ đề mà tôi quan tâm, không giúp gì được cho tôi thì tôi chỉ vào đề hy vọng thôi. Mà không ai sống bằng hy vọng mãi được

Đó là một vài ý kiến cá nhân, nếu thấy hay thì vỗ tay và thấy dở thì chê mình ít thôi nha, vì đó là từ tấm lòng của mình dành cho WEB

Trọng Hiệp

2. babyinternet

babyinternet Administrator

Chào Hiệp, mình thay mặt mọi người trả lời bạn luôn.

1. Về vấn đề logo bên dưới: đúng là vị trí trên là vị trí giành cho thành viên CLB. Đó không phải là logo được tài trợ mà là logo thành viên. Về vấn đề này, mình cũng giải thích rõ là giành cho các anh em có đóng góp thường xuyên cho câu lạc bộ. Bạn có thể đặt logo lên vị trí đó bằng cách contact với mình và cùng góp sức xây dựng CLB bằng cách quảng bá clb trên website của bạn (logo, text link ....). Việc này hoàn toàn tự nguyện và các thành viên đều có quyền lợi, nghĩa vụ như nhau :wink:

2. Câu trả lời là . Tuy nhiên, hiện mình phải tập trung xây dựng cấu trúc nền do đó chưa có thời gian làm việc này.

3.Không phải chức năng URL bị khóa mà thành viên có từ 10 bài viết trở lên thì tính năng này sẽ tự động bật. Bạn có thể thử.

4. Box kĩ năng mềm là có, tuy nhiên thời gian qua nó không phát triển. Vì vậy tạm thời được gop bài vào box Kĩ năng quản lý website để tập trung xây dựng các box có tiềm lực phát triển hiện tại. Sau đó, theo nhu cầu và khả năng quản lý sẽ mở ra lại. Chắc bạn cũng không mong muốn những box được xây dựng ra những hoài chẳng thấy 1 bài viết giá trị nào phải không.

Mình đánh giá rất cao những ý kiến đóng góp của bạn và qua đó mình thấy rõ tấm lòng của bạn giành cho CLB. Mong bạn tiếp tục những đóng góp như thế này (bạn có thể yên tâm, không ai cười bạn dù là một vấn đề nhỏ nhất). Diễn đàn này được xây dựng trên tư tưởng cốt lõi là tính dân chủ. Do đó, mọi vấn đề của thành viên đều là vấn đề của tất cả mọi người. Nó không dùng để phục vụ 1 người mà là 1 cộng đồng.

Trân trọng...

3. dtrhiep

dtrhiep Đang làm quen

Theo mình nghĩ thì bạn nên mở thử một topic về hợp tác kinh doanh, để các thành viên có thể giới thiệu về dịch vụ của họ và những người như tớ có thể tìm hiểu và đặt hàng chẳng hạn, hoặc hợp tác với nhau cùng phát triển project nào đó. Có thể tớ có ý tưởng các bạn có giải pháp. hợp tác được sẽ tốt mà.

Mình nghĩ đó cũng là nhu cầu của thành viên khi vào đây.

4. babyinternet

Cám ơn bạn về ý kiến đóng góp này. Mình sẽ trao đổi thêm với ban cố vấn. Hi vọng box này sẽ ra đời sớm...

5. loithitham

loithitham Đang làm quen

web site là cộng đồng , cộng đồng thì là nơi giải đáp thắc mắc cho mọi người đúng ko , thế thì mọi người cứ đăng câu hỏi , cộng đồng sẽ trả lời cho bạn

6. imsvietnam

imsvietnam Đang làm quen

Ai cũng muốn học được cái hay cái tốt, cái mới nhưng ít ai lại chịu chia sẻ trừ những buổi offline trừ khi bị "bới móc tí" cho hưng phấn thì vấn đề được chia sẻ ngay.

Hôm trước hẹn offline bàn kế hoạch phát triển web này chỉ có bác Admin, tôi và 1 anh bạn thất vọng quá.

Mong rằng anh em sẽ dành tí thời gian cho việc phát triển diễn đàn

7. dtrhiep

dtrhiep Đang làm quen

Tôi sẽ dành công sức và thời gian cho diễn đàn. Nhưng hi hi, nhiều lúc không biết nên và có thể đóng góp vào đâu.

Mong rằng hôm tới admin ra bắc, gặp nhau được sẽ hỏi thăm và bàn bạc cụ thể vậy nhỉ?

Admin ra chỉ có vài người hoặc một mình tớ thì có gặp nhau được không nhỉ?

8. babyinternet

Hi dtrhiep,
    Bản thân mình không thành vấn đề, bạn có thể gặp riêng hoặc gặp chung cùng mọi người tại buổi offline ngày 2/8 cũng được. Nếu cần gặp riêng mình, bạn chỉ cần call mình để mình setup thời gian.
    Đây là số của mình: 0972 046 064.

Mong rằng tất cả mọi anh em đều có nhiệt huyết và tinh thần như bạn.

Trân trọng.

9. vantruongdia

vantruongdia Lính mới

Cũng chẳng buồn góp ý góp tứ gì vì diễn đàn quả thật hơi chán, nhưng mình thấy tìm bài viết của thành viên nào đó cực khó, bây giờ không biết cách nào để tìm bài viết của mình đã viết hay các bác viết của 1 thành viên nào đó.

Vào diễn đàn hơi oải, vắng lạnh, buồn tẻ, chỉ có anh em quen chứ khách lạ tới chắc đi luôn không quay lại, không nhớ đến..

10. emily9

emily9 Lính mới

Phê bình những việc đã và đang xẩy ra thì tương đối dể, hầu như mọi người có thề làm được, kể cã trẻ em.
    Phê bình mà có thể đưa ra được nhũng ý kiến, góp ý hoặc đề nghị, đễ chấn chỉnh được đúng hơn, hoàn thiện hơn, đó mới là cái khó, là quan trong hơn trong tinh thần cầu tiến cũa người đã và đang trải qua trường lớp.

11. vantruongdia

vantruongdia Lính mới

OK, vào đây thì có lẽ là không nên phê bình.
    Chúc vui và phát triển.

12. emily9

emily9 Lính mới

Sống thì cần phải có nhận xét, kiểm điểm và phê bình, như vậy mới có sửa đổi cho tốt đẹp hơn. Làm người thì phải biết trắng, biết đen thì mới gọi là chất xám.

Đang tải...