Nên đặt textlink như thế nào cho hợp lý ?

Thảo luận trong 'Link Building - Xây dựng liên kết' bắt đầu bởi phucthinhlv, 12/4/16.

1. phucthinhlv

phucthinhlv Đang làm quen

Chào anh em trên diễn đàn
    Hiện tại em mới nhận site được một thời gian, một số từ khóa mục tiêu đã đạt được thứ hạng nhất định, nhưng từ khóa chính em SEO là " trà xanh thái nguyên " lại vẫn chưa thể lên top cao được
    Bây giờ em đang muốn đẩy mạnh ít textlink để nâng cao thứ hạng từ khóa, và em cũng có tìm hiểu thì tìm được một số trang rao vặt cho đặt text link, em có kiểm tra một số web đặt text trên đó và thấy lượng link đổ về rất nhiều ( chắc là diễn đàn rao vặt nên nhiều link )
    Em muốn hỏi là có nên đặt textlink trang chủ trên diễn đàn rao vặt hay là mình sẽ đặt textlink trỏ về trang con sẽ tốt hơn . Bời vì web em có một trang con có nội dung và từ khóa gần tương đồng với trang chủ và cũng đã có thứ hạng trên google
    Các bác có kinh nghiệm trong vấn đề này giải đáp dùm em với ạ

2. huynhanh95

huynhanh95 Lính mới

Trỏ về trang chủ đi bạn ơi như thế sẽ rất có lợi, pa sẽ được chuyển cho các nội dung con của site đó. Ưu tiên đặt link trên bài viết nhé.

3. tuongnv3

tuongnv3 Đang làm quen

Mua link là một cái khá là nhạy cảm bác nhé. Nó là con dao hai lưỡi có thể giết chết website của bác đấy nhé.
    Nên phân tích lại các yếu tố index, tuổi đời domain, ref domain trỏ về để từ đó mua link cho hợp lý

4. HAVT888

HAVT888 Banned Tài khoản đã bị khóa

Bạn nên đặt chia đều các từ khóa, với một link cụ thể, tránh đi nhiều từ khóa một link dẫn đến spam ko tốt, đặc biệt nên tạo cho mình 1 vệ tinh để đặt textlink

5. blogmanhinh

blogmanhinh Lính mới

Đặt ở đâu cũng tốt, nhưng ở nội dung thì sẽ tốt hơn vì nó có tính truyền tải nội dung nhiều hơn bạn ạ. Nếu là site liên quan thì đặt All page càng tốt bạn nhé

6. huyentrang

huyentrang Đang làm quen

Bạn nên chia tỉ lệ đặt anchortext.
    Còn việc mua link tùy theo bạn seo trang chủ hay trang page. Key cạnh tranh hay không cạnh tranh nữa. Mình hay làm key chính ở trang chủ nên đặt thẳng về trang chủ.

7. doind

doind Đang làm quen

Với tình hình hiện tại mình khuyên bạn nên đẩy mạnh nội dung, tối ưu link nội bộ cho trang chủ thì sẽ lên được. Giờ mua link chưa biết được chính xác giá trị của site mua như thế nào ngoài PA, DA nên chưa nên đầu tư.

8. Nẹp trang trí nội thất

Nẹp trang trí nội thất Lính mới

Trỏ về trang chủ thôi, tất nhiên với điều kiện trang chủ bạn hd một thời gian rồi, là không sao hết

9. gamehayst

gamehayst Đang làm quen

Mình nghĩ textlink cũng giống như thức ăn, nước uống. Cần cho ăn uống điều độ cũng như tần suất đúng đắn mới có thể tránh bị phạt mà lại có lợi. Tơi đây Gôgle update thêm thuật toán nữa thì cũng nên cẩn thận vs việc mua link

10. ShopHanhPhuc

ShopHanhPhuc Đang làm quen

Nên chọn mua textlink ở những trang có trust cao, an toàn hạn chế đặt ở forum coi chừng nghẻo lúc nào không hay

11. tuanpmanager

tuanpmanager Đang làm quen

mình cũng đang muốn đặt tex link, lót dép chờ cao nhân chỉ giáo

12. idiot

idiot Lính mới

:nemgach::nemgach::nemgach: Tùy thuộc vào bạn seo link nào thôi. mà tốt nhất là nên có 1 lượng link nhất định đổ về domain của mình để cho chất lượng uy tín hơn, chứ nếu chỉ build link phụ thì có khả năng bạn toi là cao đó
    chúc bạn nhân gạch ngon :byebye::nemgach:

13. huongmt

huongmt Lính mới

Đặt trong nội dung ở vị trí người dùng có thể click vào là hiệu quả nhất

14. ledatht

ledatht Banned Tài khoản đã bị khóa

nên tham khảo của site của đối thủ qua ahresf nhé. mình thường chọn những site có chất lượng đánh giá theo ahrerf

15. dxboy

dxboy Lính mới

Theo kinh nghiệm của mình thì nên trỏ link tập trung vào trang có nội dung và url đích mình đang seo, ngoài ra để khỏe hơn thì bạn cũng có thể đi link về các mục khác hoặc rootdomain tuy nhiên chỉ vừa phải thôi có thể áp dụng 10->20% về các url khác còn đâu là cứ phi link về url cần seo và đúng nội dung seo!

16. tuanpmanager

tuanpmanager Đang làm quen

theo mình giờ không nên đặt backlink, rất dễ bị bác gg để ý

17. huongnb

huongnb Đang làm quen

Chào bạn !
    Theo mình bạn cần xác định rõ mục tiêu từ khóa chính cần seo đâu là từ khóa phụ ,cái nào ưu tiên hơn
    1)Bạn có thể đổ link trực tiếp cho trang chủ và trang con
    2)Nếu bạn tập trung chủ lực vào từ khóa trang chủ thì bạn đi link từ frum về trang con và onpage trang con trỏ về trang chủ ,nhưng không quên đa dạng anchotext bởi một từ khóa không bao giờ bao trùm được toàn bộ những gì khách hàng đang nghĩ và tìm chúng
    Chúc bạn thành công !

Đang tải...