Nên học SEO hay học Google Adwords?

Thảo luận trong 'SEO trên MXH' bắt đầu bởi thongtinmoi2012, 26/1/15.

1. yeubanhloc

yeubanhloc Lính mới

Nên học cả 2 bạn à! SEO thì lâu nhưng bền vững, còn Adwords lên nhanh nhưng phải trả tiền.
    Người ta thường chạy Adwords trong thời gian ngắn, một phần để chạy quảng cáo giảm giá, ưu đĩa ngoài ra còn để kích SEO.

2. taplamseohn

taplamseohn Banned Tài khoản đã bị khóa

học Ads thì nhanh ra tiền, học SEO thì chậm ra tiền hơn cơ mà chắc

3. thongtinmoi2012

thongtinmoi2012 Lính mới

Đa phần thấy mọi người khuyên đi học cả hai. Mà học xong adword còn phải tốn thêm phí chạy nên công ty cho em đi học SEO trước. Nếu học xong về làm tốt thì sẽ xin tiếp đi học Adwords =). Mọi người có thể chỉ cho em cách học như thế nào và chỗ nào dạy học hiệu quả một tý được không? (Học phải làm được nhé, học mà không làm được chắc cuốn gói khỏi công ty luôn :too_sad:).

4. kaiziz

kaiziz Đang làm quen

nên học SEO trước bạn nhé, vì trong quá trình học SEO bạn sẽ học cách tối ưu trang web mà việc này tác động lớn đến chi phí chạy Adwords, giúp bạn đạt vị trí cao với chi phí thấp vì trong Adwords nó có điểm chất lượng. Nếu bạn đi học sẽ biết được rõ hơn. Bạn có thể tham khảo bên mình nhé, nhưng cho mình hỏi là bạn ở HCM hay Hà Nội để mình tiện tư vấn nhé :D

5. thongtinmoi2012

thongtinmoi2012 Lính mới

Các bác làm em hoang mang quá. Ngừoi học SEO người học GA.
    Em ở Hồ Chí Minh nhé.

6. duyduc

duyduc Đang làm quen

Bác này nói chỉ lý hiện giờ nhiều người bây vào seo trước sau đó mới tìm hiểu chạy Ad sau vì khá tốn kém chi phí :))

7. kaiziz

kaiziz Đang làm quen

Ở Hồ Chí Minh thì có nhiều trung tâm đào tạo SEO nhé, bên trung tâm đào tạo SEO DGM của mình có 1 khóa học dạy từ cơ bản đến nâng cao, sau 10 buổi và 1 tháng thực hành đảm bảo bạn sẽ làm được. Ngoài ra, trong 10 buổi thì có người hỗ trợ sát sao cho bạn, bí chỗ nào chỉ chỗ đó, ngứa chỗ nào gãi chỗ đó. Đặc biệt, đảm bảo hỗ trợ trọn đời nha. Bạn có thể qua trực tiếp bên 101 Nguyễn Văn Trỗi, Phú Nhuận để mình có nhận được tư vấn tốt hơn nha.

8. thongtinmoi2012

thongtinmoi2012 Lính mới

Cảm ơn mọi người đã tư vấn nhé. Em vừa ghé qua tham khảo và đăng ký học SEO ở DGM. Thấy phong cách tư vấn và hướng dẫn rất nhiệt tình. Hi vọng sẽ học hỏi được nhiều kiến thức hay tại đây.

9. khamphukhoa168

khamphukhoa168 Đang làm quen

http://www.taigame365.mobi/2015/01/tai-game-mong-d
    Còn tùy thuộc vào nhu cầu cũng như định hướng của doanh nghiệp của bạn để có thể đưa ra những định hướng cũng như chiến lược phát triển của cty bạn vì thế bạn sẽ có những lựa chọn hợp lý.
    Còn quảng cáo google adword và seo là hai không thể tách rời với thị thường maketting online của google hiện nay, nó như là một mối tương hỗ lẫn nhau. Seo thì bền và lâu dài, quảng cáo adwords thì sẽ nhanh tiếp cận khách hàng, bán hàng ngay.
    Bạn nên cân nhắc và đưa ra những quyết định giúp doanh nghiệp của mình thành công. Thân ái

10. lanhuong0310

lanhuong0310 Đang làm quen

Theo mình nên học GG Adword vì SEO bạn có thể tự học được GG Adword học vất vả hơn :byebye:

11. oanquabaodainhan

oanquabaodainhan Đang làm quen

Chào bạn
    Theo vị trí công việc của bạn thì mình có góp ý như sau:
    Nếu bạn marketing một sản phẩm nào trong thời gian ngắn mà ko còn bán nữa, hoặc bạn muốn có bán sản phẩm được liền thì bạn nên học Adwords --> Rồi học SEO dần để giảm chi phí quảng cáo
    Còn nếu bạn marketing cho thương hiệu thì học SEO --> Sau đó học Adword để khi cần tăng tốc bán sản phẩm để có doanh thu thì dùng.

12. Mr.TranTuanvn

Mr.TranTuanvn Lính mới

Theo mình bạn nên học SEO nó bền vững và lâu dài hơn google Adworks . Mà còn tùy thuộc vào khả năng kinh tế của bạn nữa . Chúc bạn thành công

Đang tải...