Nên SEO từ khóa có dấu hay không dấu cho các thẻ Title,KeyWords

Thảo luận trong 'Nội dung trong SEO' bắt đầu bởi lcdgames, 1/12/15.

1. lcdgames

lcdgames Lính mới

Bạn có một website tin tức, website bán hàng, bạn băng khoăn nên SEO từ khóa có dấu hay không dâu để đạt được hiệu quả cao khi tìm kiếm trên google.
    Câu trả lời là : Mình khuyên bạn nên từ khóa tiếng Việt có dấu.
    Tại sao lại nên đầu tư SEO vào những từ khóa tiếng Việt có dấu ?
    Google đang rất nỗ lực để dịch vụ tìm kiếm của họ đáp ứng một cách tốt nhất cho người dùng internet trên khắp thế giới nhằm khẳng định vị trí số 1 của họ trên lĩnh vực tìm kiếm trực tuyến và tiếp tục đẩy mạnh nguồn thu từ các dịch vụ quảng cáo. Để đáp ứng tốt nhất thì tại mỗi quốc gia với mỗi ngôn ngữ khác nhau, máy tìm kiếm của họ phải lọc nội dung web một cách chính xác nhất theo đúng ngôn ngữ bản địa mà người dân quốc gia đó sử dụng. Chúng tôi xin trích một vài điểm mấu chốt khi bạn sử dụng dịch vụ tìm kiếm Google tại Việt Nam.
    Trang tìm kiếm sẽ tự động chuyển tới Google.com.vn với ngôn ngữ ưu tiên là tiếng Việt và các kết quả từ các website có nội dung tiếng Việt cũng được ưu tiên hiển thị.
    Bạn cố tình gõ một từ khóa không dấu có nghĩa trong tiếng Việt trên thanh tìm kiếm, Google sẽ trả bạn kết quả có nội dung chứa từ khóa bạn tìm nhưng có dấu.
    Vậy Google đang muốn đưa những kết quả rõ nghĩa tới người dùng tìm kiếm nên nếu bạn cố ý SEO với từ khóa không dấu và có dấu cùng 1 lúc, đặt mô tả website bằng cách chèn những đoạn viết không dấu và có dấu để được ưu tiên khi tìm kiếm với từ khóa không dấu và có dấu kết quả thực sự là không được ưu tiên nhiều, chỉ là thêm số từ khóa bạn lên 2 lần thôi. Điều đó sẽ rút số lượng từ khóa của trang bạn xuống.
    => Nên SEO từ khóa có dấu, khi google index 1 vài ngày từ khóa không dấu của bạn cũng tự bay lên top theo từ khóa có dâu.

2. doind

doind Đang làm quen

Mình khuyên bạn là đặt cả 2 từ khóa đó nhé! Rồi dựa vào lĩnh vực của bạn mà đẩy từ khóa có dấu hay không dấu nhiều hơn.

3. khamnamkhoa

khamnamkhoa Đang làm quen

Với thẻ title thì mình dùng có dấu còn keywords thì mình dùng cả không dấu lẫn có dấu

4. apkhayp

apkhayp Moderator Moderator

Mình nghĩ là nên kết hợp cả 2 ở keyword, còn title thì nên để có dấu vì nếu để không dấu thì người dùng đọc nhiều khi hiểu nhầm hay không hiểu ý mình đang viết gì thì khổ #:-s

5. kieudai.CEO

kieudai.CEO Đang làm quen

Mình đặt title toàn là có dấu còn kyeword đặt có dấu và không có dấu.
    Các bác cho em hỏi thêm là nên đặt title là từ khóa dài không? mình đang SEO từ khóa chính có độ canh tranh rất cao và cũng thấy nó có chỉ số nhưng rất chậm, mình muốn cải thiện thứ hạng bằng từ khóa dài, nhưng lại sợ bị ảnh hưởng lớn tới Website, mong được mọi người góp ý.

6. huongnb

huongnb Đang làm quen

mình thấy xu hướng người dùng hiện nay sử dụng gõ không dấu nhiều hơn nhất là khi thiết bị di động phát triển mạnh mẽ .Nói như vậy không có nghĩa là bỏ qua từ khóa có dấu ,mình vẫn ưu tiên từ khóa không dấu trước .không biết lĩnh vực của các bạn thì sao .mong sự góp ý !

7. one234

one234 Đang làm quen

với title thì theo mình chỉ nên đặt từ khóa có dấu vào thì tốt hơn, khi hiển thị google search thì sẽ thu hút hơn, còn các từ khóa khong dấu thì đặt vào meta keyword thì tốt hơn, hoặc có thể đặt vào trong nội dung của page

8. trinhtiendat

trinhtiendat Đang làm quen

bác nên seo từ khóa không dấu nhiều hơn là từ khóa có dấu và phát triển cả các từ khóa liên quan nữa

9. cotuong69

cotuong69 Đang làm quen

dĩ nhiên là bạn lên làm cả 2 từ khoá rồi chứ, vì từ nào cũng có người xem tốt nhất seo cả 2 sẽ có lượng view lớn hơn.

10. conranbe

conranbe Lính mới

Nên seo cả hai nhé . Đáp ứng được người tìm kiếm cả có dấu lẫn không dấu . tăng lượng traffic về website

11. EtasiStore

EtasiStore Lính mới

Tile và heading thì cứ có dấu, còn đối với SEO, từ khóa không dấu vẫn tốt hơn nhưng cứ đi cả hai cho đa dạng achor tẽt bạn nhé!

12. ShopHanhPhuc

ShopHanhPhuc Đang làm quen

Theo mình bạn nên seo cả 2 từ đó song song luôn nhé, không thì ưu tiên seo có dấu :)

13. chukysoaz

chukysoaz Đang làm quen

Mình vẫn chủ yếu đi từ khóa có dấu nhiều hơn là từ khóa không dấu :)

14. darkness957

darkness957 Đang làm quen

Nên seo cho cả từ khóa không dấu và có dấu, và càng đa dạng anchortext càng tốt bạn nhé

Đang tải...