Nên xây dựng các team cho VNWebmaster

Thảo luận trong 'Góp ý cho Webmaster Việt Nam' bắt đầu bởi babyinternet, 9/11/11.

1. babyinternet

babyinternet Administrator

Chào mọi người,

Kiến thức là thứ tài sản quí giá của toàn nhân loại, điều đáng tiếc là vì lý do ngôn ngữ, lý do kiến thức chưa tới nơi tới chốn mà chúng ta gặp nhiều khó khăn khi tiếp cận với những thông tin, kiến thức mới từ thế giới. Trong lúc thế giới đang phát triển như vũ bão mà cộng đồng webmaster Việt Nam lại giậm chân tại chỗ thì còn gì đáng tiếc hơn.

Các lĩnh vực như SEO, kĩ thuật thiết kế website, các hướng dẫn sử dụng phần mềm... là những thứ anh em webmaster Việt Nam đang rất cần nhưng vẫn có quá ít thông tin hoặc thông tin được cung cấp ở dạng tiếng nước ngoài gây không ít khó khăn cho vấn đề đọc hiểu.

Qua topic này, mình thiết nghĩ anh em ta nên có những hành động thiết thực hơn để xây dựng cộng đồng vững chắc hơn, đem đến nhiều kiến thức quí giá hơn cho chính chúng ta. Giúp người cũng là giúp mình, mình mạnh miệng đề nghị chúng ta thành lập 1 vài team phụ trách những khó khăn và đầy thử thách này để giúp mình, giúp người và giúp cộng đồng những người không có điều kiện tốt như mình.

Cụ thể mình đề nghị VNW thành lập các team sau:

1. Team dịch thuật: tìm kiếm thông tin và dịch lại các bài viết của nước ngoài cho các bạn.
    2. Team mã nguồn: tìm kiếm và chia sẻ lại các mã nguồn hay cho anh em nào có nhu cầu.
    3. Team hỗ trợ lập trình: là những anh em rành code PHP, MySQL, rành hệ thống Joomla, Wordress... sẵn sàng hỗ trợ cho các anh em khác.
    4. Team hỗ trợ phần mềm: là những anh em có kiến thức hỗ trợ các bạn sử dụng các phần mềm phổ biến cho cộng đồng

Việc này phần lớn xuất phát từ nguyện vọng chính đáng để phát triển cộng đồng webmaster VIệt Nam có chất lượng hơn mà người có lợi chính là chính chúng ta nên đề nghị anh em tùy theo sức của mình mà join vào team tương ứng để xây dựng và phát triển nội dung.

Mời anh em đăng ký tham gia tại topic này và cùng chung tay xây dựng chất lượng cho chính cộng đồng của mình bằng những hoạt động thiết thực.

Là người "khai phá" topic, mình tự nguyện đăng ký 2 group là team dịch thuật và team hỗ trợ lập trình.

2. zen.1709

zen.1709 Đang làm quen

Zen đăng ký thêm 1 vé cho Wordpess Team :)

Và nếu hoạt động tốt thì có lợi gì cho những mem tích cực của team ko anh root :D ?

3. annamensis

annamensis Super Moderator Super Moderator

Em đăng ký ủng hộ tinh thần cho tất cả các team. Cố lên các bác ơi, bla bla bla....

4. langtubuon_ckt

langtubuon_ckt Lính mới

Chà, ủng hộ topic này của bác, cứ từ từ để xem thế nào đã, sợ join mà gà lại ko giúp đc gì.

5. dtrhiep

dtrhiep Đang làm quen

Nhân ơi!
    Anh định viết một bài Góp ý vào Mục Góp ý nhưng không được.
    Em xem giúp anh do config sai hay là do tài khoản của anh bị làm sao nhé
    Anh định viết bài vào mục này:
    http://vnwebmaster.com/gop-y-cho-webmaster-viet-nam/
    Nhưng bấm vào chủ đề mới thì bị báo là:
    Tin nhắn hệ thống
    dtrhiep,bạn không có quyền vào trang này. Có thể là do một số lý do sau:

Tài khoản của bạn có thể không đủ đặc quyền để vào trang này. Bạn đang sửa bài viết của ai khác, sử dụng quyền của Quản trị viên hoặc đặc quyền hệ thống khác?
    Đăng xuất | Trang chủ

6. mrlight

mrlight Dã từ world wide web Super Moderator

em thích team mã nguồn :D chạy chắc dc bên thằng wordpress 1 chút

7. babyinternet

babyinternet Administrator

Hi anh Hiệp,
    Có chút lẫn lộn trong phân quyền các box, lỗi đã được khắc phục.

Đang tải...