Nghề SEO bạt bẽo

Thảo luận trong 'Tình yêu - Ước mơ - Sở thích - Tâm sự' bắt đầu bởi lanruby, 8/1/16.

1. lanruby

lanruby Đang làm quen

Chưa bao giờ mình tìm thấy niềm vui trong cái nghề này, chưa bao giờ dù chỉ một lần. Làm là vì gia đình vì mưu sinh. Mình cảm thấy bế tắc, hay suy nghĩ tào lao vì suốt ngày cứ phải đối diện mới máy tính, làm với nhiều người thì cũng ai làm việc nấy, cứ cấm cúi làm chẳng nói chuyện, chẳng gì. Bùn chít đi được.

2. hiepnh12401

hiepnh12401 Lính mới

Lúc trước chọn nghề seo rồi sao giờ lại than, nghề nào cũng có khó khăn riêng thôi nhé, vd như ngân hàng cũng phải chạy doanh số.

3. vuquocduy87

vuquocduy87 Lính mới

:) Làm việc mà ko thấy hứng thú thì khác gì cực hình.
    Có điều nếu đủ bản lĩnh thì sang nghề khác, ko thì phải chấp nhận thôi bác ạ

4. trinhtiendat

trinhtiendat Đang làm quen

khổ lắm SEO mãi mà từ khóa không lên được thì đúng là một cực hình

5. doind

doind Đang làm quen

Cái này là tùy người và nhóm bạn à! Có người thích làm việc trong sự im lặng có người thì thích hoạt động trong không gian vui tươi.
    P/s: Chán thì có thể bỏ được bạn à. :D

6. shiverspirit

shiverspirit Lính mới

Sao nghe bác nói buồn vậy. Em mới đi làm SEO đc chưa lâu nghe bác nói vậy thấy nản ghê lun! Ợ... -_-!

7. sup933

sup933 Lính mới

Bạn chắc nam hay nữ vậy?
    nếu bạn seo top 1 trong lòng bạn sẽ cảm thấy vui ko?
    Mình nhớ hồi đó khi seo top 3 cảm thấy hạnh phúc lắm rồi...1 cảm giác như bị điên xíu và khi top 1 ôi mình cảm thấy yêu đời hơn...hjjj
    À bạn bảo buồn ha? cũng tẻ nhạt thiệt, được cái yêu nghề...
    cùng nghề kết bạn hảo hữu trò chuyện nhék bạn hì

8. gamehayst

gamehayst Đang làm quen

Nghề nào cũng có những khó khăn riêng bạn à. Cũng có nhiều trường hợp như bạn, làm vì mưu sinh. Tuy nhiên sao bạn không tìm niềm vui trong cái nghề của bạn. Như là việc lên top lấy niềm vui chẳng hạn. Hoặc tìm tòi cách SEO mới, vừa SEO vừa đọc tin, xem ảnh như thế cảm giác sẽ đỡ chán hơn

9. trantamt26

trantamt26 Lính mới

điều này mình đồng ý với bạn như nghề seo củng giúp mình có tiền và có khả năng chém gió được gia tăng lên như chỉ ở cty mới vậy mà nếu tính ra quán cafe với bạn bè cùng seo vẫn có chủ đề để bàn mà

10. dinhthupc

dinhthupc Lính mới

Nghề nào cũng vậy thui bạn. Đã bước chân vào thì phải theo thui. KLQ nhưng bác cùng nghành với e đó

11. thamtuuudam

thamtuuudam Lính mới

Tại bạn chọn sai trường seo thôi! Bạn nên chọn cái nào seo hiệu quả nhất và mang lại lợi nhuận nhất nhé

12. Hoang Long

Hoang Long Đang làm quen

Thực sự làm nghề gì cũng phải có tâm huyết và có lòng yêu nghề thì mới có thể tìm thấy niềm vui trong đó được. Nhưng thừa nhận một điều rằng cái nghề seo này quanh năm ngày tháng chỉ cặm cụi với cái máy tính nghĩ cũng không có thời gian đi đâu. Nguyên việc quản lý một cơ số từ khóa là nhức hết đầu rồi #:-s

13. cotuong69

cotuong69 Đang làm quen

Mình làm seo đam mê từ năm lớp 11 nên trả thấy bạc bẽo bao giờ :D mình cảm thấy hạnh phúc khi được làm seo và lên top 1 :D

14. cescsie

cescsie Lính mới

nếu bạn thực sự không tìm được chút niềm vui nào trong công việc này thì mình nghĩ bạn nên nghỉ việc và tìm một chân trời mới đi thôi
    Đối với bản thân những người làm SEO thì chắc chắn điều khiến họ càng yêu nghề hơn đó là thành quả! Traffic, Keyword rank,... chính là những liều thuốc cho chúng tớ tiếp tục theo đuổi đam mê của mình. Nếu bạn không lấy đó là niềm vui thì chứng tỏ bạn không hợp với nghề này rồi!

15. Dorothy

Dorothy Lính mới

Chán quá thì chạy đi buôn dưa lê rồi lại vào ngồi máy tính tiếp. Nghề nào cũng phải chịu khó và đam mê với nó thì mới thành công được chứ bạn. Còn nếu cố gắn bó với nó mà không được thì bạn nên sũy nghĩ chuyển sang một hướng đi mới biết đâu phù hợp với mình hơn. Chúc bạn vui!

16. thuhasq

thuhasq Đang làm quen

nghề seo bạc bẽo khi ta không thành công với nó thôi còn em thấy nhiều người kiếm được từ seo họ nói seo rất nhannf và kiếm được nhiều tiền

17. quangcaoalphabeta

quangcaoalphabeta Đang làm quen

Thứ nhất, không phải là "bạt"
    Thứ hai, nghề gì cũng có sự vất vả, cũng có thành quả và do đó có niềm vui khi công sức được đền bù xứng đáng.

Vậy.

Bạn yêu nghề đi, hoặc từ bỏ nó đi, thay vì ngồi đó than vãn!

18. dienlanh120

dienlanh120 Lính mới

cái nghề nào cũng có cái bạc béo của nó cả mà bạn,đã theo nghề thỉ sống với nghê thôi :)

19. phuongxoan

phuongxoan Đang làm quen

Mỗi nghề đều có cái khó vất vả đã có lúc mình rơi vào tình trạng như bạn, nhưng sau đó nói chuyện với bạn bè, nói chuyện với những người thành công trên con đường này mình thấy quyết tâm hơn, và vẫn tiếp tục gắn bó với nghề seo.

Nhưng về lâu về dài thì không thể gắn bó mãi được mà nên chuyển hướng sang cách nào đó, hoặc bạn lên làm leader để có nhiều thứ làm hơn và liên quan đến seo. 2016 hứa hẹn nhiều cái mới, khi mà google cho hiển thị 4 mẫu quảng cáo ADW thì anh em Seo cũng nản dần nhiều.

20. cuahangyenmach

cuahangyenmach Đang làm quen

mình chỉ tìm hiểu seo vì mục đích cá nhân chứ công việc chính của mình không phải là seo, mỗi ngày chỉ dành 2 tiếng cho seo lên không thấy ức chế lắm và công việc khác vẫn có tiến độ :sure:

Đang tải...