Nguy hiểm khi k quản lý quảng cáo fb

Thảo luận trong 'Chat chit - Tán gẫu - Tranh luận' bắt đầu bởi thanhhoa_active, 23/4/15.

1. thanhhoa_active

thanhhoa_active Đang làm quen

Haizz, may mà mình phát hiện kip nếu k thì toàn bộ tiền trong bank đi hết.
    Sự việc là mình có tk VCB gồm 1 thẻ ATM và 1 Master. Master mới làm và trong đó chưa có đồng nào.
    Còn atm có mấy triệu. Mình chuyển khoản 200k từ atm sang master để chạy qcáo like page trên fb
    Thiêt lập cho nó có 218k/ngày vì mình chỉ muốn thử lần đầu cho biết nên khi nào chạy hết 200k thì thôi.

Vào thiết lập qc xong cho nó chạy, ngày đầu thấy chi phí hơn 100k, vậy mà mới ngày thứ 2, mình vào xem thấy lên 350cành. Vậy là phải nhanh tay stop quảng cáo lại.

Nhưng lạ là bây giờ vấn tin thì tiền chưa bị trừ, không biết nó sẽ tính thế nào nữa.

Các file đính kèm:

2. qcweb

qcweb Đang làm quen

bạn đặt giới hạn ngân sách cho nó 1 ngày rồi sao nó lại cắn nhiều hơn nhỉ . hay bạn chỉnh nhầm

3. babyinternet

babyinternet Administrator

350k là tổng chi phí chi tiêu, nghĩa là 2 ngày liên tiếp cộng lại, vẫn nằm ở ngưỡng chi tiêu cho phép của bạn. Có gì lạ đâu ?

Có điều chi phí cho 1 like của bạn tới hơn 5k. Kinh vãi :boss:

4. manhduc

manhduc Lính mới

Bạn chạy thế này có mà mất đống tiền nhưng chưa chắc đã hiệu quả, đặt giới hạn ngân sách mỗi ngày, thời gian chạy, đối tượng mà bạn cần tiếp cận.

5. thanhhoa_active

Có 2 vấn đề là:
    1: Trong thẻ master có 200k mà quảng cáo vẫn chạy lên con số lớn hơn số tiền có trong đó.
    2: CPC nó tự tăng, lúc đầu có 3k mà sau nó tự lên 5k. Thật khó hiểu.

6. hmha84

hmha84 Lính mới

Sẳn tiện em xinh hỏi các bác em chạy Facebook Ads cho ngân sách 1 ngày 200K. Vậy mà 1 ngày nó chỉ chạy cho em 5K ah. Trong phần Target em có giới hạng lại 1 số tỉnh thành và độ tuổi. Có cách nào giải quyết không các bác. Em mới chạy lần đầu.

Cám ơn các bác

7. thanhhoa_active

Mình cũng giới hạn độ tuổi 30-45, chỉ ở các huyện trong 1 tỉnh. Vậy mà nó ngốn tiền còn hơn cả máy

8. babyinternet

babyinternet Administrator

Vì FaceBook chưa charge tiền bác mà chỉ tính số tiền đã chạy, hình như sau 1 tuần nó mới charge tiền thì phải, lâu rồi mình không chạy nên không nhớ.
    CPC nó tự tăng có thể là do đối tượng tiếp cận khó, bác kiểm tra lại xem có cấu hình đối tượng nhận quảng cáo quá khó tiếp cận hay không. Ngoài ra chi phí còn phụ thuộc vào mức độ quan tâm của người dùng đối với quảng cáo. Nội dung tốt thì tự nhiên giá sẽ giảm, nội dung quảng cáo không tốt thì FB nó khó kiếm like cho bác, giá khi đó sẽ cao.

9. thanhhoa_active

Cũng khá khó tiếp cận bác ah. Mình settup bộ lọc đối tượng khá chặt. Nhưng mà phải công nhận là ông facebook chơi ác. Như Adwords thì mình có thể quản lý chi phí và giá thầu dễ hơn.

10. duchau208

duchau208 Lính mới

sao em chạy quảng cáo like từ 978 lên đến hơn 3k like, nhưng xem thì like do quảng cáo thấp hơn cả like hữu cơ, tuy nhiên tương tác bài viết lại cực thấp, gần như không có like hay comment cho bài viết.
    Chạy quảng cáo bài viết thì chán luôn không có cái comment nào :(

11. bienquangcao

bienquangcao Lính mới

1 like = 5k. Đốt nhà ak. Có những từ khoá mình chạy adword cũng chỉ hơn 5 k tý thôi. Bạn nên xem lại đi

12. kientrucae

kientrucae Đang làm quen

nhìn cpc của bác khiếp thật. hơn 5k 1 like, mà đúng là số 350k kìa là 2 ngày cộng vào mà, đâu phải 1 ngày đâu, bạn giới hạn ngân sách rồi nên cứ yên tâm mà chạy, nhưng chắc phải làm lại content đi chứ 5k thế kia thì chết tiền

13. phamtri

phamtri Đang làm quen

1. Số tiền bạn chạy theo mình nghĩ là 2 ngày rồi, vì bạn giới hạn theo từng ngày nên nó vậy.
    2. FB tính tiền theo tuần, mà nhiều khi thấy 6 ngày tính tiền 1 lần rồi nên bạn chạy quá cũng không sao.
    3. Mình thấy bạn thắc mắc số tiền/1 click tăng. Cái này là do FB tính trên tổng số lượt truy cập/ số lần click. Còn tiền bạn mất nhiều hay ít thực ra phụ thuộc vào số lượt truy cập. Nếu quảng cáo bạn bắt mắt, kích thích người dùng click thì số tiền/1 click của bạn càng rẻ.

14. trongpham

trongpham Lính mới

chưa chạy ad facebook bao giờ , mà mình thấy trên fb giờ bạn tạo một nhóm nói về lĩnh vực cụ thể thì tỉ lệ có khách cũng khá cao đấy, còn like trên fb thì mình đã từ lâu ko tin vào nó nữa rồi, nhìn mấy cái trang lá cải post lảm nhảm mà tới 200k like 1 bài post là biết like đang dần mất giá trị

15. nguyentrangphongem

nguyentrangphongem Đang làm quen

em cũng không quảng cáo fb bao giờ nên cũng không lo lắng gì cả

16. thanhvienvip

thanhvienvip Lính mới

mình chưa biết cách làm QC FB ai có tài liệu share chỉ dùm với

17. vannhut

vannhut Lính mới

em chưa từng chạy qc fb lần nào, nhưng thấy 5k/1like thì hởi đắng, e tạo 1 trang fanpage để nó tự sinh tự diệt vậy mà được gần 350 like trong khi chưa viết content đàng hoàng cho nó nữa... nếu bác định bỏ vốn ra thì nên kiếm 1 bên dịch vụ thì sẽ an tâm hơn nếu bác không rành về qc trên fb nhé. Ý kiến của e là vậy.

18. tuanstda2

tuanstda2 Đang làm quen

Quảng cáo fb tốt nhất là giới hạn luôn ngày và số tiền chứ không bao tiền cho vừa

19. apkhayp

apkhayp Moderator Moderator

Bác thiết lập 1 ngày chạy 218k, mà 2 ngày mới chạy được 350k mà la gì bác, cơ mà sao bác chạy like gì mà cao thế ????

20. Bvn.vn

Bvn.vn Đang làm quen

Mình vào quảng cáo nó không quảng cáo mà nó thu tiền của mình 2 lần luôn, dkm thằng FB này, Gogle nó có thu thế đâu, chạy xong mới thu còn nó chơi tào lao thế, giờ tiền ở trạng thái tạm thu và quảng cáo thì ko chạy

Đang tải...