Những kinh nghiệm kiếm tiền online trong năm 2014 - 2015

Thảo luận trong 'Kiếm tiền trên mạng' bắt đầu bởi nowaytodje, 30/5/14.

1. nowaytodje

nowaytodje Đang làm quen

Việc tự trang bị cho bản thân những kinh nghiệm về các cách kiếm tiền online 2014 sẽ giúp cho bạn lựa chọn được một chương trình kiếm tiền uy tín tại nhà mà không cần tốn nhiều thời gian, công sức.

Kiếm tiền online khó hay dễ ? Không riêng gì mình mà bản thân mỗi người khi nghe thấy cụm từ "kiếm tiền online" cũng đều hứng thú. Một phần do tâm lý làm giàu, phần thứ hai do tính tò mò với hình thức kiếm tiền này. Vừa online vừa kiếm được tiền, ai chả thích :) Đó cũng là lí do vì sao mà những chương trình kiếm tiền uy tín luôn thu hút được rất nhiều người tham gia, trong đó sinh viên chiếm phần lớn.

Mình mới tham gia kiếm tiền online được 2 năm, tuy không dài nhưng cũng đủ để nắm được cơ bản những kinh nghiệm về hình thức kiếm tiền trực tuyến hiện nay. Đêm nay muỗi đốt không ngủ được nên online để chia sẻ với cả nhà một vài kinh nghiệm kiếm tiền cơ bản trong năm 2014. (Lý do liên quan vãi)

Tham gia NHIỀU nhưng chỉ chọn ÍT !

Phải công nhận thời gian gần đây, số lượng người tham gia vào những chương trình kiếm tiền trên mạng gia tăng đột biến. Người người kiếm tiền, nhà nhà kiếm tiền, hầu hết các website hay diễn đàn về tin học đều mở ra topic xoay quanh chủ đề nóng hổi này.

Thế giới MMO (Make Money Online) được biết đến với hàng trăm hàng nghìn chương trình kiếm tiền trực tuyến trên toàn thế giới. Tất nhiên sẽ không ai có thể tham gia một lúc nhiều chương trình, do đó, việc lựa chọn được một chương trình kiếm tiền online uy tín trở nên hết sức khó khăn.

Không tư vấn, không kinh nghiệm, chúng ta phải tự tìm hiểu về những hình thức kiếm tiền này dựa vào lượng thông tin đa chiều từ trên mạng. Thất bại lần đầu là điều khó tránh khỏi.

Hiện tại, mình đang tham gia kiếm tiền với Google Adsense - mạng kiếm tiền uy tín lớn nhất thế giới 2014. Mỗi chương trình kiếm tiền đều có những thuận lợi và hạn chế riêng, chúng ta không thể phát hiện ra điều này cho đến khi trực tiếp vào bắt tay vào công việc. Trước khi đến được với Adsense, bản thân mình đã phải lăn lộn khá nhiều với các hình thức kiếm tiền trực tuyến khác như : rút gọn link với adf.ly, gõ captcha, xem clip kiếm tiền online trên Paid2Youtube, ....

Kết luận : Tham gia nhiều và chỉ lựa chọn một vài cách kiếm tiền phù hợp.

Biết địch biết ta, trăm trận trăm thắng !

Kinh nghiệm kiếm tiền online 2014 - 2015
    Cái kết cho việc kiếm tiền bằng mánh khóe

Chả giấu gì cả nhà, mình đăng ký tài khoản Google Adsense đi đi lại lại cũng đến chục lần. Cái tật lười không chịu khó tìm hiểu về các chính sách kiếm tiền để rồi vi phạm "trắng trợn" và bị Google chém thẳng tay.

Thời gian đầu chưa biết cách đăng ký nên mình thường mò lên mạng kiếm mua tài khoản Adsense với giá 100k. Nhưng mua 2, 3 lần thấy tốn quá nên tự học để bây giờ trở thành cao thủ cực kỳ dày dặn kinh nghiệm đăng ký GA ^.^

"Biết định biết ta, trăm trận trăm thắng" - chỉ cần nắm được những kiến thức cơ bản với từng chương trình kiếm tiền, chúng ta đã tự tiết kiệm cho mình khá nhiều thời gian, công sức rồi đấy.

Kết luận : Tìm hiểu kỹ trước khi tham gia kiếm tiền online.

Hãy đầu tư, nếu cần thiết !

Để kiếm được tiền, đôi khi ban phải mất "tiền". Ở đây , tiền được hiểu là vốn làm ăn, là điều kiện cơ bản giúp bạn kiếm tiền hiệu quả.

Ví dụ : khi mình đăng ký kiếm tiền online bằng Google Adsense, mình phải bỏ tiền túi để mua host, mua tên miền và thậm chí là mua tài khoản GA hosted khi chưa biết cách đăng ký.

Kết luận : Liều ăn nhiều :))

Thắng không kiêu, bại không nản !

Với công việc kiếm tiền trên mạng, đươc - mất là chuyện rất đỗi bình thường. Làm giàu không phải chỉ trong vài ngày, nếu kiếm được tiền mà không mất công thì mình cũng chả ngồi đây để viết blog !

Không chỉ MMO, mà bất cứ công việc nào cũng cần đến sự kiên nhẫn. Mình tham gia kiếm tiền online từ năm 2012, đến nay cũng được 2 năm, thất bại nhiều nhưng chưa bao giờ mình nghĩ đến việc từ bỏ.

Kết luận : Hãy theo đuổi đam mê, thành công sẽ theo đuổi bạn.

Không để trứng vào cùng một rổ !

Để nguồn thu từ các chương trình kiếm tiền trực tuyến được đa dạng hóa, chúng ta nên mở rộng quan hệ "làm ăn" với nhiều đối tác, mất thằng này còn có thằng kia. "Không để trứng vào cùng một rổ" - câu nói này được các MMOer truyền tai nhau như kinh nghiệm để đời.

Ví dụ : Hiện tại, mình đang đăng ký kiếm tiền với cùng lúc hai mạng quảng cáo : Google Adsense và Ad360 của Việt Nam

Kết luận : Nên bắt cá hai tay.

Đừng lãng phí quá nhiều thời gian !

Dù kiếm được tiền hay không thì đây cũng chỉ là một công việc trên mạng. Trừ khi bạn xác định sẽ sống chết với nó, còn không, đừng dành ra quá nhiều thời gian để rồi sinh hoạt bị đảo lộn.

Theo mình được biết, phần lớn những người tham gia kiếm tiền online là sinh viên. Đôi khi họ mải mê đến mức quên cả học hành, chính bản thân mình cũng từng như thế. Những chương trình kiếm tiền online, kiếm trên mạng thường không bao giờ ổn định, có thể tháng này bạn kiếm được 2 triệu, nhưng tháng sau thì không thể biết trước. Nên tốt nhất, chỉ tham gia kiếm tiền khi rảnh rỗi.

Với mình, kiếm tiền online là đam mê, nhưng nó không phải là tất cả. Đừng bao giờ để công việc này làm ảnh hưởng đến đời sống và gia đình bạn ! Chúc cả nhà kiếm tiền hiệu quả :)

2. seoquanghung

seoquanghung Đang làm quen

Hé hé bác này lại kiếm được ở đâu bài này đây. Thực ra thì viết lý thuyết thì như vậy thôi chứ thực tế phụ thuộc vào nhiều yếu tối lắm không chỉ đơn giản như bạn viết đâu.

3. nowaytodje

nowaytodje Đang làm quen

Bài này khôgn phải là lý thuyết xuông đâu nhé, nó được mình rút ra trong suốt thời gian chơi MMO đấy :)

4. phuongnguyenseoer

phuongnguyenseoer Đang làm quen

Năm này khó khăn hơn rồi bạn ơi :(

5. hungxnguyen

hungxnguyen Lính mới

Đã là kiếm tiền thì đâu có dễ,Nó đều có giá trị thực của nó.Quá nhiều người chỉ biết làm,không có nghiên cứu kỹ gì cả. Thất bại là chuyện sớm muộn mà thôi.

6. dekcan

dekcan Lính mới

bài viết khá tổng quan, các bạn có thể vào trang của mình ở chữ ký để cùng nhau trao đổi thêm

7. nowaytodje

nowaytodje Đang làm quen

8. funny9x

funny9x Đang làm quen

Mình tưởng bác hướng dẫn các cách kiếm tiền cơ. Kiếm tiền online cũng có nhiều cách như làm nội dung, làm video, làm cộng tác viên, làm seo lương cao. Nhưng kiếm tiền online cũng mong manh không lâu dài lắm. Nếu có thời cơ vs cơ hội thì ngon không thì cũng khó mà giàu được.

9. vumanhcuong

vumanhcuong Lính mới

cảm ơn bài viết của bác, e nói thật bài viết rất hay,:D e mới biết tới khái niệm mmo dc 5 tháng và bắt đầu đi tìm hiểu, mày mò, hiện tại kinh phí chưa cho phép e tham gia các khóa học cao cấp, nên lang thang trên mạng mà đọc 1 bài của bác thật sự làm cho e xóa mù nhiều vấn đề, mong bác góp ý cho e về trang product launch e mới tập làm này8-|, các bác nào có kinh nghiệm giúp e xem còn thiếu xót gì k nhé, e sợ chưa chuẩn seo ấy, tại e hơi gà, hì cảm ơn các bác nhé. kick chữ ký để đến trang e.:(

10. guyblack

guyblack Guest

theo mình thì nó ít hơn làm là tốt nhất. có như vậy mới mong đạt kết qả cao được.
    Và khi làm thì chỉ nên tập trung làm 1 cái thôi

11. lebinhtham

lebinhtham Đang làm quen

đúng là có làm mới biết gian nan, đừng nghe những lởi hoa mỹ của các khóa học mà cắm đầu vào

12. jodiescao

jodiescao Lính mới

hi cũng hay kinh nghiệm sương máu ấy nhưng chưa cụ thể lắm

13. buiphuochuy

buiphuochuy Đang làm quen

Đúng là mình hơi lúng sâu vào kiếm tiền online, đôi lúc quên cả việc học, cảm ơn lời khuyên chân thành của bác

14. thienlyma90

thienlyma90 Đang làm quen

Hiện tại mình vẫn kiên trì theo đuổi hình thức kiếm tiên qua Affilate tuy mới chỉ có vài thành công nho nhỏ nhưng mình nghĩ phương thức nào kiếm tiền online cũng đều cần tính nhẫn nãi kiên trì này không nhanh bỏ lắm

15. vothan30289

vothan30289 Đang làm quen

Mình đang có 1 điều vô cùng trăn trở, và mình rất mong được bạn tư vấn giúp mình.
    Việc là mình đang làm SEO ở HCM, nhưng do vấn đề gia đình nên mình sắp phải về quê sống, mà về quê mình thì chẳng có việc gì phù hợp về CNTT với mình cả. Nên mình đang định học cách kiếm tiền online
    Bạn tư vấn giúp mình xem có hình thức kiếm tiền nào có thể kiếm dc 3-4M/tháng ko bạn.
    Mình thấy adsense rất tốt, nhưng không biết để kiếm tiền từ adsense mình phải có những cái gì. Mình biết hình thức GA này là mình có 1 website rồi đặt quảng cáo lên đó, vậy website của mình cần đạt được điều gì thì mới chơi dc (vd: như traffic mỗi ngày bao nhiu, rồi duy trì website ra sao)
    Rồi đăng ký tài khoản GA có khó ko bạn, cần có thẻ ngân hàng nào để đăng ký.
    Rất mong bạn chia sẻ giúp mình

16. royalstars

royalstars Đang làm quen

kiếm tiền online nhiều người mình thấy kiếm dễ lắm mà nhiều người thì khó vô cùng

17. nowaytodje

nowaytodje Đang làm quen

Chào bạn, với Google Adsense (GA), bạn có thể kiếm tiền từ youtube hoặc website của bạn. Tuy nhiên, khi mới bắt đầu tham gia vào GA, bất cứ ai cũng cần phải có một khoảng thời gian để tìm hiểu về công việc, chúng ta sẽ không thể kiếm được tiền luôn, hoặc kiếm được tiền nhưng không đáng kể vì cơ bản, GA là 1 hình thức mmo lâu dài. Nếu bạn muốn kiếm đc 3 đến 4 triệu 1 tháng luôn thì có vẻ hơi khó ^^ không riêng GA mà hình thức nào cũng vậy cả.

Nếu bạn muốn thử sức với hình thức kiếm tiền Google Adsense, hãy tham khảo thêm 2 bài viết này của mình nhé :
    - Dành cho youtube : http://www.123itvn.com/2014/03/cach-kiem-tien-online-nhanh-nhat-2014-voi-youtube-google-adsense.html
    - Dành cho website : http://www.123itvn.com/2014/03/cach-kiem-tien-online-tu-website-uy-tin-voi-google-adsense.html

Mình rất vui khi được tư vấn cho bạn ! Chúc bạn thành công !

18. vinhkrongpak

vinhkrongpak Đang làm quen

Bài viết của bạn hay đấy , nhưng hiện nay thực hiện theo các phần đó lại là 1 vấn đề vì nó chỉ thiên về lý thuyết cứng , khi áp dụng thì cần nhiều thứ hơn nữa , Mình cũng từng làm freelancer cũng kiếm tiền online khá khá nhưng khi làm thì nó còn nhiều vấn đề lắm

Đang tải...