Những quan điểm về tình yêu xưa và nay

Thảo luận trong 'Tình yêu - Ước mơ - Sở thích - Tâm sự' bắt đầu bởi viet0909, 6/11/14.

1. viet0909

viet0909 Đang làm quen

Như tiêu đề tình yêu xưa và nay , theo bạn thì tinh yêu xưa và nay thì tình yêu nào đẹp hơn, và tại sao lại đẹp hơn, theo mình nghĩ thì tình yêu xưa nó hướng đến cho con người ta một cả giác được chờ đợi và một tình yêu trong sáng , nhưng với tình yêu bây giờ thì nó hơi thiên về thực tế chứ không lãng mạn như ngày xưa . Tại sao mình lại nói vậy ư , nhưng giới trẻ bây giờ thực chất là có lối sống quá cuồng nhiệt,và hơi chút bất cần như vậy theo mọi người là tốt hay xấu cho tình yêu và cuộc sống

điểm tốt của lối sống đó là mình có thể cháy hết mình cho tuổi trẻ cuồng nhiệt với sự đam mê cháy bỏng cho tình yêu nhưng cái gì cũng có mặt trái của nó phải không nào . Vậy bạn nghĩ mặt trái của nó sẽ là như thế nào. Hãy thử để mình trả lời xem nào đó chính là nếu bạn quá cháy bỏng không nghĩ trước thì hậu quả dẫn đến có thể là nghiện ngậm hút chích hay những vẫn đề về thuốc lắc. Vậy nó xấu với tính yêu như thế nào? Đó có phải là câu hỏi của các bạn không . Tất nhiên là đối với tình yêu thì sẽ dẫn đến những lầm lỡ hãy nhưng phút lầm lỡ mà khi đó tình cảm đã lấn áp hoàn toàn lí trí, và xảy ra nhưng đứa con ngoài í muốn.

Theo bạn tình yêu ngày xưa có hướng đến vấn đề vật chất không, tất nhiên là có mình khẳng định là vậy nhưng số đó quá là ít . Nhưng so với tình yêu bây giờ thì vấn đề vật chất luôn được coi trọng hơn cả tình cảm chân thành . Tại sao vậy tại sao vật chất lại hơn những tình cảm thật lòng tại sao vật chất lại biến thành rào cản cho tình yêu . Có người đã nói với mình rằng tiền bạc, nhà cửa , xe cộ tất cả chỉ là phương tiện để hướng đến cái mục đích hạnh phúc mà thôi. Tình yêu cũng theo nguyên lí đó ai cũng muốn được hạnh phúc nhưng lại đều nhầm lẫn giữa mục đíchphương tiện . Và rồi con người sẽ đánh đổi cái hạnh phúc mà mình đang có để có được phương tiện của mình là tiền , là xe

Vậy theo bạn những người trẻ tuổi thì bạn đang hướng đến mục đích hay phương tiện trong cuộc sống này

Các file đính kèm:

Chỉnh sửa cuối: 6/11/14
  2. trinhtiendat

trinhtiendat Đang làm quen

mình nghĩ tình yêu xưa đẹp hơn vì sự trong sáng cũng như sự ngại ngùng của các bạn gái còn thời bấy giờ thì các bạn gái lại quá mạnh dạn :)

3. viet0909

viet0909 Đang làm quen

Cũng có thể là như vậy nhưng mình nghĩ con gái bây giờ đang nhầm giữa mục đích và phương tiện , nên tình yêu bây giờ không hướng đến sự trong sáng mà hướng đến cái hộ muốn đạt được thôi

4. muamuaha2002

muamuaha2002 Lính mới

Bây giờ coi trọng sự bình đẳng, con gái mạnh dạn thể hiện những gì mình muốn, cứ như kiểu e thẹn nhiều bạn nghĩ lại giử vờ

5. kennymanh

kennymanh Guest

theo quy luật phát triển cũa xã hội thôi. cơ sở của tình yêu là tình cảm nhưng phải có vật chất để nuôi dưỡng tình yêu, giúp tình yêu đơm hoa kết trái.

6. viet0909

viet0909 Đang làm quen

tất nhiên rồi bạn nhưng í tớ nói đó là phương tiện để đưa mình đi đến cái mục đích để có đươc đó là hạnh phúc chứ mình có nói là tình yêu là không cần vật chất đâu bạn bạn hiểu sai í mình rồi,

7. phongvupv

phongvupv Đang làm quen

Tình yêu xưa đẹp hơn vì sự trong sáng còn các bạn gái bấy giờ thì lại quá mạnh dạn và chủ yếu
    tình yêu bây giờ không hướng đến sự trong sáng mà hướng đến cái họ muốn đạt được thôi. Ý kiến cá nhân thôi.

8. trinhtiendat

trinhtiendat Đang làm quen

chuẩn rồi đó bác :) giờ em thấy các bạn nữ sao mà khó hiểu quá thay đổi chiều hướng 360 độ một cách chóng mặt làm em không thể nào hiểu nổi :D

9. hoangtrucvn

hoangtrucvn Lính mới

minh thay bay gio cung co nhieu ban nam thjk dc con gai theo duoi do thui

10. hoangtrucvn

hoangtrucvn Lính mới

noi chung la tuy thoi tuy quan diem moi nguoi thui a

11. damynghe2606

damynghe2606 Guest

Ngày xưa không có điều kiện như bây giờ nên tình yêu họ không đòi hỏi nhiều nên chỉ biết yêu và yêu nên tình yêu ngày xưa rất đẹp. Và bay giờ ngược lại 100 bạn thì bạn nào cũng muốn quay lại ngày xưa ko biết quay lại để sửa lỗi lầm hay sao nữa :(

12. tamcoc123

tamcoc123 Banned Tài khoản đã bị khóa

Nhớ tới quyết địa ca từng nói là giữa tiền và ny thì đương nhiên anh chọn người tiền. vì có tiền thì sẽ có người yêu. chỉ có thằng ngu mí không chọn tiền. Mà các cô nàng xinh đẹp thì lại không thích những thằng ngu

13. viet0909

viet0909 Đang làm quen

Mình thì nghĩ xưa và nay đều thế thôi . Có người này người nọ ý mình nói ở đây là ngày nay thì có rất nhiều người đã nhầm lẫn mục tiêu của cuộc đời là kiếm tiền mà họ quên rằng mục tiêu thực sự của mình là hạnh phúc.

Đang tải...