Nội dung là Vua hay backlink là Chúa tể ?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp/Thảo luận SEO/SEM' bắt đầu bởi wincorp68, 14/11/15.

1. wincorp68

wincorp68 Lính mới

Mình vẫn chưa hiểu rõ quan điểm về nội dung và backlink cho lắm, nhiều bạn cho rằng Nội dung là phần quan trọng nhất có thể không đi link nhưng không thể làm nội dung và mình nghĩ đây là phần lơ mơ mà nhiều bạn mới vào nghề SEO rất khó xác định.

Theo quan điểm của mình Nội dung là Vua nhưng vẫn thua backlink - Chúa tể.

Vì sao ? Vì mình đã từng SEO cho rất nhiều trang và cảm thấy nội dung là phần quan trọng nhưng không phải là nhất, là quan trọng nhất. backlink sẽ mang lại cho bạn số điểm cao và cực kỳ cao để giúp bài viết của bạn lên Top.

Thử nghĩ nếu viết bài nội dung nhiều nhưng không có backlink điều hướng thì ai sẽ là người đọc bài viết của bạn.

Đừng nói là chỉ cần MXH nhé ! Nếu bạn SEO chỉ bằng MXH thì đảm bảo khi giữ Top bạn sẽ thua những website SEO bằng backlink. Vì backlink bền và mang lại giá trị cao hơn.

Mọi người có ý kiến gì không ạ.

2. gamehayst

gamehayst Đang làm quen

Thật ra 2 cái này chẳng có cái nào là hơn nhau cả. Tất cả nó bổ xung cho nhau, giúp nhau lên top. Nếu thiếu 1 trong 2 thì không thể lên top hay giữ top lâu dài được

3. maiditim

maiditim Super Moderator Super Moderator

Nội dung là vua thì Backlink là hoàng hậu. Còn người làm SEO người ta gọi là Mẫu hậu :))

4. doind

doind Đang làm quen

Với giá trị của nội dung hay là backlink thì không phải bàn cãi nữa. Nhưng để xem cái nào quan trọng hơn thì phải dựa vào cách làm là nhiều bạn à! Với người tối ưu nội dung và lên top nhờ có nội dung thì nội dung sẽ là nhất vì đôi khi không cần backlink thì nó cũng đã có top rồi

5. trinhtiendat

trinhtiendat Đang làm quen

theo em thì cả nội dung và backlink đều là vua hết

6. vudung.hl13

vudung.hl13 Lính mới

Nó là gì quan trọng vào cách bạn sử dụng thôi. Backlink có thể là giặc nếu bạn đi spam vô tội vạ :))

Đang tải...