Plugin tự động lưu ảnh về Host và đổi tên theo tiêu đề

Thảo luận trong 'Wordpress Plugins' bắt đầu bởi wpviet, 15/4/14.

1. wpviet

wpviet Moderator Moderator

Chính xác là như vậy, hình ảnh nằm trên hosting của bạn, sẽ tốt hơn cho việc SEO hình ảnh, vì bạn không có link outs, và công cụ tìm kiếm dễ dàng tìm hình ảnh theo thư mục.

Khi bạn sử dụng hình ảnh miễn phí trên Google, chèn vào blog của bạn, bạn sẽ cần làm những công việc như sau:

1. Tìm kiếm hình ảnh trên mạng
    2. Tải và lưu về máy tính
    3. Chỉnh sửa đổi tên hình ảnh
    4. Đưa lên upload ngược lại lên trang
    5. Nếu bạn đang thấy công việc đó tốn thời gian và nhàm chán , thì đây sẽ là giải pháp giúp bạn thực hiện việc đó.

SON AUTO SAVE IMAGES là gì?

Như cái tên của nó Plugin này sẽ giúp bạn tự động lưu hình ảnh về bài viết, đổi tên hình ảnh theo tiêu đề bài viết. Giúp bạn tiết kiệm thời gian và nó tối ưu cho công việc của bạn.

Tên của tệp được đổi theo câu trúc như sau: ten-bai-viet-id.jpg với ten-bai-viet chính là slug hay đường dẫn đẹp vào bài viết. id chính là id của bài viết.

Bạn có thể tìm kiếm ở WordPress có rất nhiều Plugin có tính năng tự động lưu ảnh

1. Nhưng không có plugin nào hỗ trợ việc đổi tên theo tiêu đề bài viết cả
    2. Nhưng ít có Plugin nào hỗ trợ việc đăng bài ảnh vào Gallery theo từng bài cả
    3. Nhưng ít có Plugin nào vượt qua được cơ chế chống get ảnh ở Zing, 24H hoặc VCCorp…

Cài đặt SON AUTO SAVE IMAGES thế nào?

Bạn hoàn toàn có thể sử dụng plugin này, rất đơn giản, chỉ cần uploads plugin lên và kích hoạt, sau đó chèn 1 hình ảnh bất kỳ vào bài viết. Hình ảnh đó sẽ tự động lưu về hosting của bạn.

1. Không hề có thêm bất cứ tùy chọn nào khác mà bạn phải làm?
    2. Dành cho những người mới, người đang tìm hiểu và giỏi về WordPress
    3. Chỉ cần upload lên và cài đặt, một phát ăn luôn!

Các bạn xem chi tiết về cách tải tại đây: http://theson.net/wordpress/seo-hinh-anh-plugin-tu-dong-luu-anh/

2. adsformn

adsformn Đang làm quen

Mặc dù mình không dùng Wordpress nữa nhưng vẫn ủng hộ cho cái plugin này của bác. Hàng Việt Nam chất lượng và hữu ích!

3. meocon2014

meocon2014 Đang làm quen

Hay quá, mình sẽ dùng thử cũng đang có mấy site dùng WP đúng là công đoạn lưu ảnh , chỉnh ảnh,đổi tên, up lên mất thời gian thật.

4. djclub76

djclub76 Đang làm quen

Bạn thêm chức năng lưu ảnh ở host khác nữa thì quá tuyệt, ví dụ như mình chạy subdomain ở host khác, vì host chứa code dụng lựa bé..

5. hoads

hoads Đang làm quen

ứng dụng quá hay luôn ấy chứ, rất hữu ích, thank

6. wp-pro

wp-pro Đang làm quen

Plugin tuyệt quá, chúc đắt hàng nha! :)

7. wp-pro

wp-pro Đang làm quen

Quên mất phần góp ý :D

Với plugin này bạn có thể phát triển thêm các chức năng sau nữa thì tuyệt:

- Cho phép chọn các định dạng ảnh tự tải về hoặc không (.jpg, .png, .gif...)
    - Cho phép ko tải ảnh về từ list domain nào đó (ví dụ 1 ng có 2 blog copy bài qua lại, ng ta ko muốn up lại ảnh mà dùng ảnh trên blog kia luôn)
    - Trường hợp bao quanh ảnh gốc có link, thì có cho phép loại bỏ hết link đi không (vì copy nguyên bài nơi khác về có thể họ đặt link site đó vào ảnh)

...lúc nào có thêm t góp ý tiếp nhé, vì trước cũng có ý tưởng làm cái này nhưng lại thôi! :)

8. wpviet

Ở cái chức năng này, thì phải thay code trong wordpress thư mục uploads, tức là phải chỉnh lại cài đặt domain và thư mục đó. trỏ subdomain vào thư mục... hhihi. Nếu để ảnh host khác thì không tốt lắm để seo

9. wpviet

Cám ơn bác đã đóng góp chân thành, hiihi, mình sẽ cố gắng đáp ứng nhu cầu, hihi. Tất cả các ảnh hiện tại đang tải về đều chuyển hết sang jpg ví dụ ảnh gif vẫn chuyển thành đuôi jpg và vẫn có hiệu ứng động nếu có.

Phần đóng góp số 2 rất đáng lưu ý ợ. hihi

Phần thứ 3 thì khi viết bài em hay dùng select all rồi bẻ 1 phát hết sach link.

Plugin này chỉ là hỗ trợ việc đăng ảnh nhanh hơn. Phần bán chỉ là vui vui cho anh em có trò để làm quen. hihi.
    Thực tế vẫn cung cấp hoàn toàn miễn phí khi anh em có nhu cầu và gửi mail về.

10. thuyvy92

thuyvy92 Lính mới

hình ảnh nằm trên hosting của bạn, sẽ tốt hơn cho việc seo hình ảnh, vì bạn không có link outs, và công cụ tìm kiếm dễ dàng tìm hình ảnh theo thư mục.

Đang tải...