Quảng cáo Google AdWords có những tác hại, được và mất ???

Thảo luận trong 'Quảng cáo Google Adwords' bắt đầu bởi DiVuTaNha, 13/6/14.

1. DiVuTaNha

DiVuTaNha Đang làm quen

Đây đơn giản là 1 câu chuyện thôi. Là thế này, hôm nay có gặp một khách hàng, nói chuyện với nhau rất nhiều về website và anh ấy có đưa ra một số những nhận định về Google, là cái thằng Google này nó đúng là rất là hay, rất công bằng..., rồi sau anh cũng lại sợ Google, nỗi ám ảnh về Google AdWords mà tự anh ấy rút ra.

Anh không giám quảng cáo Google AdWords vì thứ nhất hết rất nhiều tiền, thứ hai anh sợ rằng website của mình đang rất ổn định (thứ hạng từ khóa ổn định), bây giờ mà quảng cáo Google AdWords lên sau mình không quảng cáo nữa nó đánh dấu mình là đang chạy quảng cáo rồi dừng lại, nó hạ website của mình.

Hhheheheheheee.., nghe đến đây mình thấy rất thú vị với lập luận của anh ấy. Xin đưa lên đây để anh em cùng cho ý kiến :)):)):))

2. ducquyen00

ducquyen00 Đang làm quen

Nó là các thuật toán được mặc định cho tất cả các web, làm site thì phạt nhưng không phải ai làm sai nó cũng phạt. Adwords chạy song song seo không ảnh hưởng gì cả. Nếu google lại nghĩ tiểu nhân vậy thì không ai giam chạy adwords và tổn hại đến chính google.

3. giake

giake Lính mới

Mình chưa bao giờ nghe đến chuyện dừng chạy ads mà ảnh hưởng đến vị trí và kết quả của SEO cả. Vì giữa SEO và ads google đều có chính sách riêng của mình và nếu bạn vị phạm chính sách của nó thì kể cả bạn quảng cáo mất tiền nó cũng ko cho bạn quảng cáo đâu. Và cũng theo ý kiến của bạn thì nếu SEO bị phạt thì ads của bạn cũng bị ảnh hưởng sao?

4. bangtam

bangtam Lính mới

Với click tặc, adword trở thành cái máy hút tiền cho google

5. annguyen3692

annguyen3692 Lính mới

Chạy adword có dễ không mọi người, mình có nên đi học thêm một khóa adword không? thấy nhiều người nói chỉ đọc thông tin trên mạng cũng làm được mà. Mình có niềm đam mê

6. DiVuTaNha

DiVuTaNha Đang làm quen

Hhhhehehe...như ý kiến của các bạn đó. Nhưng đây là câu chuyện hoàn toàn có thật, và mình cũng không nhịn được cười trước khách hàng này, vì anh em trao đổi rất thoải mái. Mình có hỏi lại 1 câu đơn giản, nếu như nghĩ theo cách của anh là đúng, 1 website đối thủ nào đó, tìm cách chơi xấu anh, chỉ đơn giản chạy Adword 1 thời gian cho website của anh, rồi lại không chạy nữa, như vậy tự động website của anh sẽ rơi vào tầm ngắm của Google như ý kiến của anh và tìm cách hạ bệ anh chỉ vì anh không trả tiền Adwords nữa ???? :D:D:D

Đến đây anh này mới bắt đầu mường tượng và té ngửa ra :)):)):))

7. Tuyetpham248

Tuyetpham248 Đang làm quen

Quảng cáo Google AdWords này có hỗ trợ cho seo từ khóa nhiều không hả các bác? Mà có khó không để em tìm hểu ạ!

8. Nguyen_Thu

Nguyen_Thu Công an thôn vnw Super Moderator

Cái mất đầu tiên nhiều nhất là mất tiền :))

9. cakes

cakes Lính mới

Nó thay đổi thuật toán liên tục để bắt người dùng phải mua quảng cáo là vì vây. hehe

10. Tuyetpham248

Tuyetpham248 Đang làm quen

Em thấy đầu tiên là mất tiền, còn số đen thì bị đối thủ chơi bẩn. "tiền mất, tật mang" còn có thấy ảnh hưởng đến từ khóa bao giờ đâu. Em còn đang định học khóa gg adw để chạy 2 cái luôn vì em thấy có người nói nó có thể hỗ trợ seo nhanh hơn!! Không biết đúng vậy ko? Xin cao nhân chỉ giáo!

11. thuyengo

thuyengo Đang làm quen

Đúng rồi, nhưng bù lại mình thấy cũng có nhiều cái lợi đó chứ :p

12. haiminh91

haiminh91 Đang làm quen

cái vụ ko chạy adword nữa là bị hạ từ khóa nghe mới mới nha :3

13. teokio92

teokio92 Lính mới

Phải nói là rất tốn tiền. Quảng cáo thử 1 tháng hết nhiều tuiền quá sếp sợ luôn

14. damynghe2606

damynghe2606 Guest

Đầu tiên site mới nên quảng cáo AdWords vì nó dược google ưu tiên hơn mà chạy 2-3 tháng lại bỏ. Mình trước giờ chưa chạy cái đó bao giờ cả. Nói chung là những người chạy rồi mới hiểu hi

15. DucNamGroups

DucNamGroups Guest

Mình dùng quảng cáo google trên apps mobile mà cũng lo canh cánh nó khóa dù ko hề vi phạm.

16. trandung260893

trandung260893 Lính mới

Mình cũng quảng cáo google nhưng hết nhiều tiền, cơ bản mình cũng đâu bị google phát cho xuống top khi dừng lại đâu

17. anhtiensq

anhtiensq Đang làm quen

mình thấy từ nào độ tìm kiếm cao thì sẽ mất rất nhiều chi phí

18. nangvang

nangvang Đang làm quen

bó tay sao bác lại nghĩ rằng không quản cáo trên google nó sẽ hạ mình, nó mà làm thế là nó tự làm giảm giá trị của nó thôi

19. gaxu132

gaxu132 Đang làm quen

Mình không thích bọn GA lắm, vì nó ngày càng đọc quyền và bá đạo hơn, đặc biệt tại thị trường Việt Nam.. Hơn nữa mình nhận thấy GA có nhược điểm là không tạo ra thương hiệu cho sản phẩm, đặc biệt các thương hiệu lớn. Nó chỉ phù hợp với các nhà phân phối thôi...

20. Khidot

Khidot Đang làm quen

em cũng đồng quan điểm với bác này, GA có GDN là mạng hiện thị đó, tuy nhiên các bác VN có vẻ chiếm ưu thế hơn trong mảng này:sure:

Đang tải...