SEO có liên kết thế nào với Google Plus

Thảo luận trong 'SEO trên MXH' bắt đầu bởi thietkewebsite6886, 27/3/14.

1. thietkewebsite6886

thietkewebsite6886 Đang làm quen

Google Plus giờ quan trọng trong vấn đề làm SEO website online, vậy thì Google+ và SEO liên kết như thế nào với nhau, bài viết này anh em cùng thảo luận nhé.

1. Kết nối Google+

Sử dụng kết nối trực tiếp Google+ tới website, blog của bạn, sẽ có lợi ích rất nhiều từ việc có nhiều người follow Google+ page.

View attachment 1544

2. Chú ý quyền tác giả

Cần thiết lập author, và ảnh profile phải để ảnh người thật vì Google dùng công nghệ nhận diện khuôn mặt.

3. Có càng nhiều follower càng tốt

Có nhiều cách để có thêm follow:

1. Tận dụng các mạng xã hội mà bạn đang tham gia như facebook, zingme, linkhay để chia sẻ google+ profile hoặc page của bạn tới bạn bè.
    2. Đặt liên kết tới Google+ profile hoặc Google+ page từ website, blog của bạn
    3. Đặt bất cứ nơi nào cho phép như diễn đàn bạn tham gia, hoặc chữ kí email
    4. Thêm Google+ page vào website

4. Thiết lập hồ sơ đầy đủ

Điền đầy đủ hồ sơ khi bạn lập xong Google Plus của riêng mình, giúp cho mọi người tìm kiếm bạn dễ dàng hơn

5. Hãy +1 thật nhiều

Hãy đảm bảo bạn sử dụng code của nút +1 mới nhất trên website của bạn ngay cả khi bạn không quan tâm tới số luợng +1 thì nút +1 còn có thể giúp nguơi khác dễ dàng chia sẻ liên kết từ bài đăng của bạn.

Bài viết lấy tại website về SEO tại: http://thietkewebsite6886.com/category/seo/

2. traihalinh

traihalinh Đang làm quen

Mình không biết các bạn sao nhưng với mình thì g+ rất quan trọng. Mình seo bất kỳ web nào cũng thường chém nhiều g+. Mình thấy từ khóa khá vững

3. thienhaudn1

thienhaudn1 Đang làm quen

bạn ơi cho hỏi cái nút google+ mình không có gắn trên blog của mình, mình chỉ vào google plus rui bấm link blog của mình để mọi người + thui như zậy có đúng không mình là newbie rất mong được chỉ giáo

Đang tải...