Seo keyword A, ra kết quả của URL B

Thảo luận trong 'Phân tích, tối ưu từ khóa' bắt đầu bởi hmha84, 23/4/15.

1. hmha84

hmha84 Lính mới

Chào các bác,
    Tình hình rất ư là tình hình: Em làm các thao tác SEO từ khoá "vach ngan ve sinh compact". 3 tuần mong mỏi nó lên đến vị trí thứ 23 google.com và 26 google.com.vn (trang 3 của google).

Nhưng trớ trêu thay là URL em SEO cho nó là vachngangiare.vn/vach-ngan-ve-sinh-compact-hpl.html thì nó không hiện ra mà nó hiện ra URL khác: vachngangiare.vn/vach-ngan-ve-sinh-mfc.html. Trong khi URL khác này em chưa đụng gì nhiều và e cũng chưa đi backlink nữa.

Em dò thẻ meta của vachngangiare.vn/vach-ngan-ve-sinh-mfc.html thì em không thấy cái chữ nào là "Vach ngan ve sinh MFC". Vậy mà google đành lòng hiện trọng kết quả tìm kiếm của em với tiêu đề "Vách ngăn vệ sinh MFC" và URL của nó. Vậy nó mới đau chứ. Bác nào đã từng bị trường hợp này xin chia sẻ giúp em. e đang điên đầu với nó

Có hình đính kèm các bác xem hỗ trợ giúp.

Chân thành cảm ơn các bác

2. phoenix_5680

phoenix_5680 Đang làm quen

trường hợp nhận sai landingpage là chuyện bình thường, cơ bản là do 2 sản phẩm tương đồng với nhau, có từ khóa tựa nhau (vd: nội thất văn phòng, nội thất công ty...), thông thường mình sẽ tập trung viết nội dung đề cập chính xác tới "nội thất văn phòng" hạn chế tối đa nội dung chứa cụm "công ty", tập trung đi link tạo độ phủ rồi chờ google nó index lại thôi, đó là phương pháp của mình, hy vọng nhiều người hơn chia sẻ cách làm

3. dinhthosq

dinhthosq Đang làm quen

Mình thấy đây là chuyện bình thường thôi, sau một thời gian đi lịnk nó sẽ nhận đúng url bạn muốn :)

4. cong141

cong141 Đang làm quen

Có thể bạn mới seo nên từ khóa chưa ổn định, bạn chờ 1 thời gian nó sẽ ổn định thôi.

5. thom_kt

thom_kt Đang làm quen

Trường hợp của bác giống y như site của em, e cứ chăm chỉ SEO cho trang đích nửa năm mà nó ko về nổi, giờ thì đành mặc kệ nó :sweat::sweat:

6. nghiale9x

nghiale9x Đang làm quen

đây cũng là điều bình thường trong SEO thôi mà bác :) e cũng gặp trường hợp này nhiều mà newbie nên cũng chưa có cách giải quyết. đành để vậy thôi

7. tuanstda2

tuanstda2 Đang làm quen

Cái này chắc do ảnh hưởng của content rồi, link chuẩn thì thường ảnh hưởng của content thôi

8. doind

doind Đang làm quen

Đây là do độ mạnh yếu của link nội bộ bạn à! Đường dẫn kia được nhận thay vì đường dẫn chính là do nó mạnh hơn thì được xuất hiện và được xếp hạng thôi bạn à

Đang tải...