Seo top 1 với Google site

Thảo luận trong 'Hỏi đáp/Thảo luận SEO/SEM' bắt đầu bởi steave, 18/8/15.

1. steave

steave Đang làm quen

Chào anh em trong diễn đàn , chắc nhiều anh em làm SEO cũng biết google có một công cụ cho tạo một website miễn phí đó là google site, với lợi thế là đứa con ruột của google với giao diện đơn giản, dễ sử dụng, dễ SEO lên top với những từ khóa có độ khó từ dễ tới trung bình. Chính vì điều này nên google site được rất nhiều anh em SEO xây dựng làm site vệ tinh.

Sau đây em xin chia sẻ cách SEO lên top 1 từ khóa với google site mà em đã làm

Bước 1 : Xác định từ khóa cần SEO
    Ở đây em sẽ SEO từ khóa “ lắp mạng fpt cho sinh viên “ đây là từ khóa có độ cạnh tranh thấp, chủ yếu trong mấy tháng 8 và 9 thì sinh viên tìm kiếm mới nhiều

Bước 2 : Kiểm tra đối thủ cạnh tranh
    Với từ khóa này cũng có khá nhiều site viết bài , trong đó có nhiều site khủng cũng góp mặt trong trang 1 với từ khóa này. Khả năng lên top cũng không phải dễ dàng.

Bước 3 : Viết bài cho từ khóa
    Bước này cũng khá quan trọng, em phải viết bài mới hoàn toàn, không copy từ trang nào , đảm bảo bài viết tương đối chuẩn SEO với đầy đủ các thẻ H1, H2, H3 , hình ảnh minh họa , báo giá chuẩn …..Sau khi viết bài xong thì chia sẻ lên các mạng xã hội để mọi người like, cộng và share bài viết của mình, trong đấy thì em chủ yếu chia sẻ trên G+ để bài viết index nhanh

Bước 4 : Đi link cho từ khóa
    Đây là bước em nghĩ quan trọng nhất để đầy từ khóa lên top, sau khi bài viết được index từ khóa đã lọt vào cuối trang 3 :D
    Bây giờ em tiếp tục đi link trên các diễn đàn rao vặt như : vật giá , mua rẻ, 5 giây để kiếm traffic cho site, dến đây thì đã được 3 ngày và từ khóa đã leo được vào cuối trang 2.
    Ngày thứ 3 và thứ 4 em tiếp tục đi link trên khoảng 10 diễn đàn rao vặt chất lượng với anchortex là “ lắp mạng fpt cho sinh viên “ trỏ về trang cần SEO đồng thời chia sẻ bài viết trên các diễn đàn lên FB và G+ để backlink nhanh đổ về.
    Ngày thứ 5 và thứ 6 em tiếp tục viết bài đi link trên một số diễn đàn có chất lượng thấp hơn chút để đang dạng key và ngồi đợi kết quả.
    Thật bất ngờ sau 1 tuần từ khóa “ lap mang fpt cho sinh vien “ của em đã nhảy lên top 1 google.com.vn , vượt qua các đối thủ sừng sỏ bên dưới. Tính đến thời điểm hiện tại thì em nó vẫn cứ loanh quanh trong top 1 và 2 khi kiểm tra từ khóa trên google.com và .com.vn

p/s : cái google site này em làm cũng nhiều từ khóa con và top cũng rất nhiều nhé. Em thấy làm bằng google site lên top dễ hơn là làm bằng blogger, chắc có lẽ thằng này là con đẻ của google nên được ưu tiên hơn.

2. vuive9x

vuive9x Đang làm quen

mình cũng đang tiến hành seo webiste đây, hy vọng cách của bạn sẽ giúp mình có thêm vài site vệ tinh mới, thanks nhiều nhé.

3. nhambg12

nhambg12 Đang làm quen

Siêu thế. chứ còn nhìn cái tên miền là mình đã thấy nản luôn rồi ấy :(

4. steave

steave Đang làm quen

Nhiều khách hàng vào google site của em cũng không biết đây lại là 1 web miễn phí nếu không nhìn vào tên miền
    Bởi vì em thiết kế giao diện gần giống như 1 website có phí thực sực :D

5. gamehayst

gamehayst Đang làm quen

Thật ra Gôgel site là con của Gôgle, anh em vs Blogger nhưng mà nếu xét kỹ ra thì giao dêện xấu k tùy biến được nhiều như Blogger nhưng cũng được ưu ai nhiều lắm đó

6. doind

doind Đang làm quen

Với các web 2.0 miễn phí này mình nghĩ không được lâu đâu bạn à! Trước có blogspot đứng top nhưng khi có site làm thì rớt top ngay

7. dvthuong2007

dvthuong2007 Đang làm quen

Mình phải công nhận blogger và site google lên nhanh nhưng được một thời gian sẽ tụt mất, bạn để ý một thời gian xem có mất không, trước mình làm cái blog với khóa trung cũng 1 2 ngày lên nhưng 1 tuần sau tụt dần :dotnhang:

8. foreversq

foreversq Đang làm quen

nếu tính như này thì e thấy nhiều blogger còn đứng top 1 với các từ có lượng tìm kiếm cao gấp nhiều lần từ của bác :D
    Nói chung em thấy do người SEO thôi, còn blogger hay google site, wp đều không quan trọng.

9. steave

steave Đang làm quen

Cái google site này mình làm được hơn 1 năm rồi, nhiều từ khóa dài mình làm đứng top 1 đã rất lâu và chưa thấy có dấu hiệu tụt top :D ,bởi vì những đối thủ bên dưới làm không mạnh nên mặc dù từ khóa em bỏ không vẫn giữ được top :D

10. giolank1102

giolank1102 Lính mới

Google site đương nhiên sẽ được ưu tiên rồi. Nhưng mà mình cũng có 1 site vệ tinh là gg site nhưng backlink với link ở site gg toàn là nofollow thôi. Mà trong khi website của mình link no chiếm 56% rồi. Như vậy có ảnh hưởng gì ko. mà link ở site gg của bạn có phải là link no hết ko?

11. steave

steave Đang làm quen

Bạn đi link thế nào mà lại chủ yếu là link no , mình thì chủ yếu là link do , lượng link no chiếm tỉ lệ rất ít so với link do , cụ thể là 1%
    Bây giờ đa số các diễn đàn đều cho đặt link do mà :D

12. thienlyma90

thienlyma90 Đang làm quen

Không biết các bác nghĩ thế nào chứ riêng mình thì đặc biệt thích blogger và google site vì 2 dạng blog này thiết kế vừa đơn giản mà tốc độ index và seo thứ hạng nhanh hơn khá nhiều với các kiểu blog 2.0 khác.Dựng site vệ tinh hầu như mình dùng 2 kiểu blog này nhiều nhất.

13. dienlanhhp

dienlanhhp Đang làm quen

Theo chủ thớt nói seo Google site nhanh hơn blogspot thi cũng chưa chắc nhé.

Ví dụ : 1. Google site index chậm hơn blogspot
    2 . Dùng Google site rất dễ bị xóa trang mà không biết lý do

Còn việc lên top của 2 cái thì mình cũng đã làm thử thì do mình mình làm.

14. mazada

mazada Lính mới

từ khóa cũng không cạnh tranh lắm. Nhưng dù sao cũng chúc mừng bác top. Bác có kinh nghiệm nào hay thì chia sẻ cho a e với nhé

15. vnmember

vnmember Lính mới

dung site google làm site vệ tinh cung hiêu quả lắm anh em

16. thanhthuy82

thanhthuy82 Đang làm quen

Google sites tương đối xấu về hình thức nhưng lại. rất đẹp về link seo và được google tương đối ưu ái về seo
    cho nên việc lên top khá nhanh. Nhiều bạn chọn google site để đưa vệ tinh lên top cũng là 1 cách rất hay..

17. ShopHanhPhuc

ShopHanhPhuc Đang làm quen

Có rất nhiều người seo google site và lên top cực cao. Mình còn nhớ search key: dich vu seo thấy top toàn google site thôi mấy bạn ạ

18. boychung2006

boychung2006 Đang làm quen

Đây bài hướng dẫn google planner của google đó đấy chứ. Google site seo thì cũng là phân tích từ khóa để biết mình nên seo như thế nào cho hợp lý thôi.

19. datpro

datpro Đang làm quen

hiện mình đnag làm blog spot chứ mình không làm google site,, liệu em làm blogspot có ok hơn google site không bác ơi..

20. steave

steave Đang làm quen

Đúng rồi , từ " dich vu seo " top 2 đang là 1 trang google site

Đang tải...