SEO video lên top khó hay dễ?

Thảo luận trong 'Tối ưu hóa Video - SEO Youtube' bắt đầu bởi money123, 28/3/15.

1. money123

money123 Đang làm quen

Cho mình hỏi thẳng luôn mình muôn SEO 1 video:
    - Chủ đề: thi bằng lái xe
    - từ khóa: thi bằng lái xe
    - Không biết SEO video thì nên làm gì trước nhỷ?
    Xin cảm ơn!:sos:
    Nguồn : https://taihinhnendepnhat.net/

Chỉnh sửa cuối: 31/5/17
  2. gamehayst

gamehayst Đang làm quen

Tất nhiên là bạn nên submit lên các MXH khác cũng như chia sẻ cho bạn bè. Những nguồn trafic ban đầu sẽ là rất quan trọng đấy bạn nhé. Nó quyết định việc lên top của bạn

3. maiditim

maiditim Super Moderator Super Moderator

Trước hết bạn nên giành thời gian tìm hiểu rõ mục đích của bạn muốn SEO Video là gì. Bạn muốn khách hàng xem video của bạn thấy được điều gì bạn muốn truyền đạt. Từ đó mới thực hiện công việc được hiệu quả. Khi đã xác định rõ được mục tiêu, tiếp theo bạn cần chuẩn bị có 1 Video chất lượng của mình, nội dung của Video phải nói lên điều gì để khi khách hàng truy cập vào xem người ta cũng hiểu được đôi chút gì đó, chứ không phải click vào và lại out luôn. Bạn chuẩn bị xong những thứ đó rồi thì tiếp theo bạn thực hiện chia sẻ, quảng bá video đó lên các kênh khác như Face, Twiter, G+, hay các trang diễn đàn xe, forum rao vặt.v.v....

4. doind

doind Đang làm quen

Bác làm seo video youtube vơi mục đích để kiểm tiền hay chỉ là quảng bá thương hiệu bình thường thôi , nói chung là phải có mục đích rõ ràng thì hướng seo mới dễ triển khai được , còn cách seo video cũng phải tối ưu title , mô tả và tag như 1 nội dung bình thường thôi.

5. boyhtql

boyhtql Đang làm quen

bạn cũng nên tối ưu từ khóa và đi link như khi seo website

6. kingbin

kingbin Đang làm quen

SEO video theo mình còn dễ hơn cả SEO web thường bởi bạn chỉ cần tối ưu tiêu đề, phần des chính là phần nội dung, tối ưu như khi viết nội dung bình thường là ok. Sau đó đi bắn link nhiệt tình, không phải lo bị khi bị phạt lại phải làm domain hoặc gỡ lỗi như khi seo web. Nói chung là SEO video nhẹ nhàng lắm :))

7. mk.flypro

mk.flypro Lính mới

Không có khó đâu bạn, ít ra là từ của bạn, mức độ cạnh tranh quay video chưa có nhiều trước mắt bạn có thể quay 1 video mới chỉnh sửa tương đối, đặt biệt tiêu đề và nội dung phải có từ khóa sau đó có gắng tăng lượng xem càng đông càng tốt. Hiện tại ình đang seo cho 1 công ty về âm nhạc rút ra được kinh nghiệm rằng Seo video luôn nhanh hơn thường khoảng gấp đôi thời gian đó

8. nguyenhoanghuy

nguyenhoanghuy Lính mới

Nó cũng như seo google thôi, nếu video của bạn không bị cạnh tranh với các video khác thì bạn sẽ có vị tri cao, mình uthaays nếu tiêu đề của bạn là duy nhất thì chắc chán bạn sẽ có top. Mình thấy yt tìm kiếm chủ yếu dựa vào tiêu đề là chính.

9. love9x

love9x Đang làm quen

Còn tùy vào mức độ cạnh tranh của bác nữa nhưng em thấy cũng như seo website thôi cứ tối ưu là ok

10. trinhtiendat

trinhtiendat Đang làm quen

SEO video thì khá dễ lên TOP nhưng mà lên TOP xong thì video có sống được lâu không mới là quan trọng

11. ShopHanhPhuc

ShopHanhPhuc Đang làm quen

Cũng như seo google nhưng không khó như nó. Bởi view nó tự có theo cấp số nhân bạn ạ

12. ntdongna

ntdongna Lính mới

Khó đối với những người lười biếng và không có kiến thức. Còn đối với người siêng năng và có kiến thức thì không gì là không thể

Đang tải...