Show categories theo dạng list

Thảo luận trong 'Wordpress Plugins' bắt đầu bởi paparazzi_vn1, 24/12/12.

1. paparazzi_vn1

paparazzi_vn1 Đang làm quen

- Mọi người giúp mình với. Mình có nhiều sản phẩm, gồm nhiều categories khác nhau. Mình muốn xuất nó ra dạng widget. Mỗi 1 categories sẽ thể hiện dạng dropdown các sản phẩm trong cate đó. Ai có dùng wiget dạng như vậy có thể share mình được không.

- Xin cám ơn mọi người.

2. manh

manh Đang làm quen

Bạn dùng paint vẽ demo ra. Có thể mình có plugin của bạn hoặc mình có thể ngồi viết ra cho bạn.

3. haydenxem

haydenxem Lính mới

Mình cũng đang cần plugin như thế này, đã comment và nhờ Mạnh viết cho nhưng mãi không thấy Mạnh trả lời. Mạnh viết cho anh em môt cái đi. Mình comment ở topic này, ở cuối cùng đó Mạnh. Wordpress widget categories post

4. paparazzi_vn1

paparazzi_vn1 Đang làm quen

- Thật cám ơn bạn nhiều vì sự giúp đỡ này, mình đã tìm được 1 plugin có tên "Moo Collapsing categories", nó có đầy đủ thứ mình muốn như dropdown, chỉ cho hiện categories mình muốn. Tuy nhiên nó ko hiện được bảng tóm tắt của tính năng của toàn bộ sản phẩm trong categories đó khi mình click vào, và khi click vào sản phẩm đó nó lại chuyển trang đến bài post đó.

- Bạn xem hình bên dưới

5. haydenxem

haydenxem Lính mới

Cảm ơn bạn về cái plugin "Moo Collapsing categories", tuy hơi xấu chút nhưng cũng tạm đáp ứng được nhu cầu. Bạn Mạnh mà viết cho một cái đẹp hơn và có thể tùy chọn catgories thì tuyệt vời.

6. infinity

infinity Lính mới

Chào bác!
    Em mới làm quen với wp. Hiện đang tìm một plugin hiển thị các bài post theo dạng slide giống phần Featured Listings của trang web nhagiare.info mà tìm hoài không thấy. Bác có thể tư vấn giúp em plugin nào dạng đấy không ạ?
    Ngoài dạng chạy slide theo phương ngang ra em cũng thấy có loại chạy theo phương dọc mà tìm cũng không thấy.
    Mong bác giúp đỡ.
    Cảm ơn bác!

7. thanhtungtnt

thanhtungtnt Lính mới

Plugin hay lắm, cám ơn bạn :)

8. manh

manh Đang làm quen

Như cái hình của bạn nó hiển thị dạng tree menu rồi. Cái "Moo Collapsing categories" cũng tương tự như cái này "collapse categories" - http://wordpress.org/extend/plugins/collapsing-categories/

Ý bạn muốn hiển thị the_excerpt() hay cái gì? và ở chỗ nào? Chỗ này mình chưa hiểu ý bạn.

Bạn xem thử cái này xem: http://wordpress.org/extend/plugins/carousel-of-post-images/

Screenshot:

9. infinity

infinity Lính mới

Em không biết tí nào về php để viết cả bác à. Mới làm quen với wp nên gà mờ lắm ^^
    Mà em tìm trên mạng hoài không thấy cái plugin nào như thế mới khổ :(

10. designlife79

designlife79 Lính mới

widget đỏn giản nên tự viết các pác ah, trong này có h][ngs dẫn khá rõ về nó đấy codex.wordpress.org/Template_Tags/wp_list_categories

Đang tải...