Spam quá nhiều quảng cáo trên facebook kẻo bị mất tài khoản

Thảo luận trong 'SEO trên MXH' bắt đầu bởi dichvuone, 18/2/14.

1. dichvuone

dichvuone Lính mới

Mới gần đây mình mới bị facebook cho kiểm tra danh tính của bạn 3 tài khoản facebook. Lúc sáng mình có post mỗi tài khoản 1 bài cùng 1 nội dung thế tối không vô được. Vô 3 tài khoản điều báo như thế này hết.
    Thế là mình Bấm tiếp tục để xác định danh tính, facebook cho 5 cái hình để đoán người bạn thân, nhưng khi đó không gợi ý hình đó là tên nhân vật nào, facebook bắt bạn điền tên vào khung. Ai mà nhớ nổi chứ. Quá khó để lấy lại tài khoản facebook. Thế là mất tiêu 3 tài khoản, buồn thế nhỉ. Facebook ngày càng nặng tay hơn. Lúc trước post nhiều chẳng sao cả. Mọi người cẩn thận nhé kẻo giống mình

2. supperskidvn

supperskidvn Lính mới

Cái này dễ hiểu thôi. Ở đâu cũng vậy. Spma nhiều thì bị khóa tài khoản mà. Google+ hay Yahoo cũng vậy

3. cool125o0o

cool125o0o Guest

viết ko trùng nội dung thì không bao giờ bị bác nên chỉnh sửa lại xíu cho khác :byebye:

4. nguyenhoang388

nguyenhoang388 Đang làm quen

facebook nó quản lý theo ip , theo dõi hành động của user tính theo s bác nhé, bác mà kết bạn nhiều, hay post group liên tục là y rằng facebook nó bắt xác nhận hình ảnh, 1 list friend mà 5k bạn thì ngồi khóc. Nếu bị xác nhận bác nên dùng điện thoại đăng nhập rồi xác nhận vị trí trên máy tính

5. Spam vừa phải thôi, lâu lâu một lần, cứ như bạn đều đặn hàng ngày thì mạng xã hội nào chả để ý

6. springmusic

springmusic Đang làm quen

Mình cũng gặp trường hợp này rồi, dùng nick like page nhiều quá mà chẳng nhớ bạn bè trong list do chỉ là nick để trao đổi thôi!
    Vậy nên ko có cách nào lấy lại đc.!

7. ngocvanhue

ngocvanhue Đang làm quen

Sử dụng facebook hạn chế spam nếu không nó khóa thì khổ luôn, với lại phải đăng ký SĐT để nó khóa còn có đường mà gỡ

8. mình lách phạt bằng cách lập fanpage để quảng cáo liệu có bị nữa k các bác nhỉ ?

9. hongan

hongan Đang làm quen

Mình có cái nick fb bán hàng, tự nhiên bắt xác nhận rồi bây giờ làm khóa mất cái nick đó, thật là tiếc làm sao, đang kiếm ăn ngon. Thật ra bạn đăng nhập vào những trình duyệt quen thuộc thì không sao, còn càng đăng nhập trên những trình duyệt la thì khả năng fải xác nhận khuôn mặt là rất cao

10. Bluesky

Bluesky Đang làm quen

Giờ facebook nó quản lý chặt quảng cáo lắm, thấy mọi người bảo ngốn tiền như ma ý chứ k như trước và cũng dễ bị khóa tài khoản hơn. Tốt nhất hạn chế spam và không spam kiểu copy xong đi dải các fanpage khác

11. registeraz

registeraz Banned Tài khoản đã bị khóa

ủa vậy á, đang tính spam facebook nhiều nhiều khoảng 300 group/ ngày
    có cách khác ko nhỉ? ngày post 100 group nhưng 10 nội dung khác nhau có sao ko các bác:(

12. ngoctan3710

ngoctan3710 Banned Tài khoản đã bị khóa

Dù là facebook hay là google thì giờ nó đang thắt chặt hơn vấn đề spam léng phéng là dính đạn ngay.Nên bác nên hạn chế spam lại đi

13. camera2star

camera2star Lính mới

hơi đen cho bạn và còn nhiều người khác nữa. em cũng mất 1 cái g+ :p

14. dodia

dodia Đang làm quen

Bây giờ bác mới bị ạ , em bị cách đây hơn 1 tháng rồi cơ bác ạ. Điên quá đi mất mất toi 2 tài khoản Facebook chất nhiều bạn của em. Đang bán hàng ngon nó bắt xác nhận hình ảnh thế là đi luôn

15. ngokiemtuan

ngokiemtuan Đang làm quen

bị củng ip nên bị nó báo lối đó , bạn đừng đăng nhập các tk khác vào nửa ko bị dính chấu hêt đó

16. funny9x

funny9x Đang làm quen

Bạn spam nhiều bị ban là phải rồi, FB nó đang thắt chặt không thì mau chóng chở thành cái bãi rác ngay. Mình thi thoảng cũng vào quăng vài link chứ không quăng nhiều, quăng nhiều dễ bị block lắm.

17. phongvupv

phongvupv Đang làm quen

Mình cũng mới đi tong 1 nic face do spam nhiều quá, giờ không giám nữa. Giờ ngày đăng chỉ 1 lần thôi#:-s

18. ngokiemtuan

ngokiemtuan Đang làm quen

khi bạn spam nhìu trên fb thì mình nghĩ nó sẻ bắt bạn xác thực tài khoản rất nhiều , chính vì đó bạn phải cẩn thận khi dùng nit đi spam , cái mình thấy fb hay chặn và vô hiện hóa khách hàng chính là xác nhận khuôn mặt , xem bạn kết bạn qua nhìu và những người bạn kết bạn có thát sụ bạn beiets hay không

19. minhan1988

minhan1988 Đang làm quen

Nhọ nhất là nick mình kết bạn được gần 2k rồi, do nick mới lập mà bà con tới add friend quá trời nên cứ đồng ý thôi, vào một ngày đẹp trời face nó bắt xác nhận thì chỉ biết ngồi khóc chứ chằng còn thay đổi được nữa T_T. Hồi trước còn vào list friend để tra nhưng mà giờ nó bắt xác nhận là khóa luôn cả cái nick đó nên chịu chết luôn

Đang tải...