Sự thay đổi từ khóa ở chữ ký ảnh hưởng đến thứ hạng như thế nào

Thảo luận trong 'Phân tích, tối ưu từ khóa' bắt đầu bởi gamehoaqua, 9/7/15.

1. gamehoaqua

gamehoaqua Đang làm quen

Sự thay đổi từ khóa ở chữ ký ảnh hưởng đến thứ hạng như thế nào ?

Như các bạn đã biết, việc xây dựng backlink là cực kỳ quan trong đối với SEO. Có rất nhiều cách xây dựng backlink cho website của bạn, tuy nhiên việc xây dựng backlink trên các fourum diễn đàn là cách mà các seoer hay làm nhất hiện nay.
    Vậy các cách xây dựng backlink trên các diễn đàn như thế nào?
    Cái này chắc các bạn cũng đã đọc và biết rồi nên mình chỉ nói lại thôi, nó gồm có ba loại chính:

1. Xây dựng các backlink trong các bài viết
    2. Xây dựng các backlink trong phần hồ sơ ( trang chủ )
    3. Xây dựng backlink trong các chữ ký, nếu như diễn đàn cho đặt

Ở đây mình chỉ nói đến việc backlink trong các chữ ký. Một số người cho rằng đó là lượng backlink không tốt, kém chất lượng nhưng mình nghĩ là không đúng. Một thực tế mình đã làm là chỉ đi đặt backlink với từ khóa tranh tuong dep ở chữ ký và đi comment các bài viết. Cũng có thể do từ khóa của mình cạnh tranh không cao nhưng rõ ràng là chữ ký cũng rất tác dụng, chỉ sau một tháng nó đã đứng top ba. Điều đó nói nên rằng, việc đặt backlink ở chữ ký cũng có tác dụng khá cao, nhất là với những từ khóa có độ cạnh tranh trung bình và thấp. Bạn đừng mải chiến với từ khóa khó, cạnh tranh cao mà quên đi rằng những từ khóa dễ cũng đem lại cho mình thu nhập nhất đinh, nhất là nó sẽ duy trì được thu nhập ban đầu khi từ khóa khó chưa lên được top. Hơn nữa đặt chữ ký với những từ khóa khó sẽ góp dần lượng backlink để từ khóa có thể lên top ( góp gió thành báo )

Vấn đề thứ hai mình muốn nói đến là việc thay đổi chữ ký thì sẽ thế nào? Khi các bạn đi comment trên các diễn đàn thì backlink từ chữ ký sẽ tồn tại theo bài viết mà bạn comment. Nếu như có thêm một lượt view bài viết đó thì rất dễ để bạn có thêm một backlink, nên việc thay đổi chữ ký ( từ khóa) chắc chắn ảnh hưởng không nhỏ đến lượng backlink với từ khóa cũ. Cụ thể là mình đã thay đổi chữ ký tranh tuong dep bằng từ khóa tranh tuong, chỉ sau đúng ba ngày, từ khóa của mình đã rớt xuống top 8. Rõ ràng là mất đi nhiều backlink thì thứ hạng đương nhiên sẽ rớt nhanh chóng

Lời khuyên dành cho các bạn là nếu có thêm sản phẩm hoặc dịch vụ khác cần SEO thì tốt nhất là xác định cần phải chăm chỉ hơn, lập các acc khác nhau để đặt chữ ký nhé. Thay đổi sẽ mất top ngay, kẻo xôi hỏng bỏng không

Trên đây là một kinh nghiệm nho nhỏ của mình. Nếu các bro nào thấy nhỏ quá thì cũng đừng gạch đá em nhé. Hoặc có gì mà các bạn thấy khác thì có thể comment để anh em cùng nhau học hỏi tiến bộ. Chúc các bạn thành công. Thân !

2. kieumyngoclove

kieumyngoclove Banned Tài khoản đã bị khóa

mình cũng thấy nhiều người nói chữ ký không quan trọng nhưng không thấy ai bỏ nó cả, theo mình thì link chữ ký cũng rất quan trọng nhưng so với link trong bài viết thì nó thấp hơn một bậc

3. rainmakerrr

rainmakerrr Lính mới

các bác cho em hỏi. thế nếu thêm back link ở chữ kí thì cái backlink cũ của mình có bị ảnh hưởng gì không??

4. kientrucae

kientrucae Đang làm quen

thay đổi thì backlink của cái cũ mất đi, điều này là không tốt, nếu thường xuyên thay đổi thì google sẽ đánh giá là spam, liên kết kém chất lượng và ảnh hưởng tới site chính

5. trinhtiendat

trinhtiendat Đang làm quen

thay đổi chữ ký ít thì không sao cả còn thay đổi nhiều thì từ khóa dễ bị tụt hạng

6. doind

doind Đang làm quen

Việc đặt link chữ ký được google coi là spam nhưng thực trạng mình thấy vẫn không sao, ngược lại còn có top. Chỉ là đánh giá đó là diễn đàn nào.

7. boychung2006

boychung2006 Đang làm quen

Thay đổi chữ ký là thay đổi anchortext và việc đó ảnh hưởng đến từ khóa mà bạn muốn seo đó

8. ddangvanha

ddangvanha Đang làm quen

Nếu mà thay đổi từ khóa phần chữ ký thì đương nhiên từ khóa bị thay đổi sẽ bị tụt tốp nếu lượng backlink phần chữ ký đổ về nhiều mà mình gỡ ra thì gu gồ đánh giá website của mình không tốt, chính vì lý do đó mà khiến cho từ khóa khó lên hơn.

9. obito

obito Đang làm quen

Nếu như mình thay đổi link chữ ký nhưng mình bù cho nó một lượng backlink khác tương đương liệu có ảnh hưởng không bác ơi ?

10. gamehayst

gamehayst Đang làm quen

Mình nghĩ là sẽ có ảnh hưởng đấy. Thứ nhất là nếu số lượng bài viết nhiều, nếu thay đổi chữ ký sẽ bị mất 1 số lượng lớn backlink. Hơn nữa nó sẽ ảnh hưởng tới phần trăm anchor text nữa, như vậy sẽ mất cân bằng, và sẽ làm thứ hạng biến động:boss:

11. thienlyma90

thienlyma90 Đang làm quen

Thường thì không ai thay đổi chữ ký vì nó vẫn nằm trong trang, trừ khi là đổi từ khóa. Khi thay đổi như vậy thì tỉ lệ anchor bị thay đổi, từ khóa dễ dance nếu đối thủ mạnh.

12. truongsinhnb

truongsinhnb Đang làm quen

Vẫn có chất lượng nhưng mà đối với những site lớn thôi chứ site lèo tèo thì đi link chữ ký làm gì cho mệt mình cũng đi nhưng mà chỉ vài site có chất lượng tốt thì mới đ

13. ShopHanhPhuc

ShopHanhPhuc Đang làm quen

Chữ ký thì không vấn đề gì, ngại nhất là đặt text và bị ngỡ. Từ khóa chắc chắn sẽ giảm đi rõ rệt. Hạn chế đặt textlink thôi nhé mấy bạn

Đang tải...