Tại sao đối thủ lại đứng trên mình trong khi họ làm không tốt bằng

Thảo luận trong 'Hỏi đáp/Thảo luận SEO/SEM' bắt đầu bởi nguyentruong17, 21/5/15.

1. nguyentruong17

nguyentruong17 Đang làm quen

Anh em Seoer chắc hẳn ai cũng đã từng trải qua việc backlink của mình nhiều hơn đối thủ, domain refferer cũng nhiều hơn. Tuy nhiên vị trí trong top google của mình lại kém so với đối thủ???
    Vậy tại sao lại như vậy??
    Seoer pro và cũ thì họ chắc chắn biết nhưng với những bạn mới hoặc đang tìm hiểu thì chưa chắc đã biết. Mình xin chia sẻ kinh nghiệm it ỏi của mình lý do tại sao lại như vậy

Sau đây là vị trí số 1

và đây là chỉ số của mình (vị trí số 3)

tiếp theo là của vị trí số 2
    Và các bạn thắc mắc rằng "mình làm hơn hẳn các đối thủ mà ại sao lại không thể vượt được họ? mình còn đi link nhiều và đều. anchor thì mình đi đúng từ khóa nhưng không lên được".
    Lí do đơn giản thôi:
    • Thứ 1: site của họ đã đứng top lâu rồi, traffic tự nhiên truy cập vào site qua đó cũng cao==> được đánh giá cao
    • Thứ 2: Bạn làm link tốt nhưng chất lượng nội dung của bạn có bằng họ hay không???
    • Thứ 3: Chất lượng nguồn liên kết đến trang web của bạn có tốt bằng họ hay không??
    • Thứ 4: onpage website của bạn có bằng họ không?
    • Thứ 5: Traffic từ MXH,.. từ marketing truyền thống của họ so với bạn như nào?
    Đừng bao giờ đánh giá 1 website chỉ dựa vào số lượng backlink mà hãy nhìn rộng ra và tiếp tục cố gắng chiến đấu nhé!

2. nghiale9x

nghiale9x Đang làm quen

SEo đâu chỉ có backlinks đâu :D nó là tổng hợp của rất nhiều yếu tố mà, nó chỉ là backlinks không thì có lẽ google đã nát từ lâu lắm rồi

3. nhambg12

nhambg12 Đang làm quen

Nếu độc đánh giá qua backlink thì bạn sẽ bị người ta đẩy xuống dưới lâu rồi. Người ta cũng biết chơi SEO chứ bộ

4. TuanAnhMTAC

TuanAnhMTAC Lính mới

Quá chính xác đấy quynh

5. Thống Nhất Complex

Thống Nhất Complex Lính mới

Đối thủ mà đã vững trên top 1 lâu thế rồi muốn hạ gục thì hơi bị khó. Thôi đứng thứ 3 cũng được ạ.

6. huongdo10

huongdo10 Lính mới

Trong seo khi bạn đã lọt vào top 3 rồi thì lo cho vững là được ,đôi khi top đầu chưa hẳn đã ngon đâu ,một site chất thì phải lên top bằng nhiều truy vấn khác liên quan chứng tỏ chất lượng nội dung tốt ,không thể chỉ truy vấn chính xác .

Đang tải...