Thắc mắc về load trang web bằng ajax

Thảo luận trong 'Javascript và AJAX' bắt đầu bởi cuteoxomcho, 4/9/13.

1. cuteoxomcho

cuteoxomcho Lính mới

Chào tất cả các bạn, như trên tiêu đề mình có 1 thắc mắc về load trang bằng ajax cần mọi người giúp đỡ, chả là khi mình load trang bằng ajax thì mình dùng sự kiện click() của jquery và phương thức get, nhưng mà khi ta load như vậy thì trên thanh url chẳng thay đổi j. nó giống như 1 cái tab vậy, bạn nào biết cách load mà thanh url vẫn hiển thị link mình click ko chỉ mình với , mình viết bằng php. cám ơn các bạn nhiều ...

2. bestsongvn

bestsongvn Đang làm quen

Load ajax mà lại hiển thị link thì nó sẽ chuyển sang trang khác chứ làm sao hiển thị link khác được, cái này do trình duyệt nó hiểu.
    Mình cũng không biết nhiều lắm nhưng theo suy nghĩ thông thường thì như vậy thôi!

3. saudom

saudom Đang làm quen

load bằng ajax thì có thể thay đổi url theo hiểu hash url thôi. như thế nó ko tốt cho seo lăm.
    Bạn lên GG tìm hiểu ajax và hash url xem

4. hyundaithd

hyundaithd Đang làm quen

- Ajax load page.
    - Ajax load div.
    - Ajax load to new page smooth.

Ý câu hỏi của bạn là chuyển trang bằng Ajax là trường hợp thứ 3?

http://jsfiddle.net/vincentieo/6K9SZ/

5. serpentia

serpentia Lính mới

Cái mà bạn nói gọi là deep linking. Bạn có thể dùng location.hash = 'sublink', nó sẽ biển url thành somelink.com/#sublink. Nếu không muốn có # thì hiện nay chỉ có HTML5 cho phép thưc hiện deep linking mà không cần hash bang (#) thông qua pushState.

6. binhshinoda2014

binhshinoda2014 Lính mới

Chào tất cả các bạn, như trên tiêu đề mình có 1 thắc mắc về load trang bằng ajax cần mọi người giúp đỡ, chả là khi mình load trang bằng ajax thì mình dùng sự kiện click() của jquery và phương thức get, nhưng mà khi ta load như vậy thì trên thanh url chẳng thay đổi j. nó giống như 1 cái tab vậy, bạn nào biết cách load mà thanh url vẫn hiển thị link mình click ko chỉ mình với , mình viết bằng php. cám ơn các bạn nhiều ...

7. 3zoka

3zoka Guest

Không cứ là Ajax mà javascript cũng không tốt cho seo .Với SEo thì plain text/ html là tốt nhất .Google cũng đang nghiên cứu ra công nghệ tìm kiếm bằng nhận dạng hình ảnh mới mà không cần các thẻ ALT hay tên image :hug:

Đang tải...