phpBB Thảo luận xin giúp đỡ chỉnh sủa giao diện phpbb

Thảo luận trong 'Hỗ trợ về mã nguồn làm Forum' bắt đầu bởi lehoangvdk97, 21/5/14.

1. lehoangvdk97

lehoangvdk97 Lính mới

Chào mọi người!
    Trong thời gian hè này mình đang có ý định tạo một diễn đàn với phpbb. Mình đang có chỉnh sửa lại một giao diện và có một vài chỗ không biết phải code lại thế nào. Mong được cả nhà giúp đỡ hướng dẫn!
    Xin cả nhà giúp đỡ mình
    1. Chỉnh sửa lại form đăng ký nick:
    Theo như giao diện phpbb gốc thì
    form dang ky.jpg
    Hiện mình muốn chỉnh sửa lại nó như bỏ phần ( ngôn ngữ , múi giờ) thay vào đó mình muốn sửa thành phần bắt buộc nhập ( Số CMND, Tên theo CMND, Địa chỉ theo CMND và số điện thoại). Còn phần nhập mã kiểm tra này:
    xac nhan dk.jpg
    Theo mình thấy nó rất hay xảy ra lỗi, nếu sửa được hay không thì mình muốn bỏ phần này đi!
    2. Chỉnh sửa form thông tin cá nhân:
    form thong tin ca nhan.jpg
    Form thông tin cá nhân hiện mình thấy theo như chuẩn phpbb thì không được hợp ý người sử dụng, mình muốn nó sẽ lấy toàn bộ phần thông tin từ khi đăng ký vào form này và bỏ toàn bộ thông tin về các loại tài khoản. Nó không có quan trọng!
    3. Chỉnh sửa phần gởi bài và trả lời:
    Tra loi an.jpg
    Tao moi an.jpg
    Theo như code mình đang sửa thì nó bị ẩn phần này mất rùi! mong các bạn giúp mình sửa thêm nó thành nút trả lời và gởi bài lên!
    4. Chỉnh sửa phần thông tin cá nhân trên mỗi bài viết:

Theo như cơ bản của phpbb thì có vậy nhưng hiện mình muốn thêm một chút nữa là có thêm ( tuổi, và số điện thoại lấy theo form thông tin cá nhân đó ra).
    5. Chỉnh sửa phần header:

Hiện header của mình bị lỗi này:
    Không biết gọi là lỗi gì nữa nhưng là khi mình thêm icon thì nó mới vậy. Nó tràn ra ngoài và không link vào được nhưng phần đó!
    6. Chỉnh sửa màu nền trên mỗi bài viết và phần viết bài:
    Mình thấy màu nền xanh đó nhìn hơi cổ cổ, mình muốn thay lại nó thành màu trắng nhưng không biết nó nằm phần nào nữa!
    Mong mọi người giúp đỡ mình để chóng có một diễn đàn cho anh em điện tử! Xin cảm ơn cả nhà!
    7. Thống kê:
    Như bản mình đang làm thì không đẹp như trên vnwebmaster.com
    Nếu tác giả không giữ làm độc quyền thì xin chia sẻ cho code diễn đàn mình với nhé!
    File phpbb và giao diện ( dientulaptrinh.org ) chỉnh sửa:
    Xin lỗi mọi người vì hết số lượng file đính kèm được phép lên mình up ngoài vậy!

2. lehoangvdk97

lehoangvdk97 Lính mới

4. Chỉnh sửa phần thông tin cá nhân trên mỗi bài viết:
    View attachment 1662
    Theo như cơ bản của phpbb thì có vậy nhưng hiện mình muốn thêm một chút nữa là có thêm ( tuổi, và số điện thoại lấy theo form thông tin cá nhân đó ra).
    5. Chỉnh sửa phần header:
    Hiện header của mình bị lỗi này:
    View attachment 1663 View attachment 1663
    Không biết gọi là lỗi gì nữa nhưng là khi mình thêm icon thì nó mới vậy. Nó tràn ra ngoài và không link vào được nhưng phần đó!
    6. Chỉnh sửa màu nền trên mỗi bài viết và phần viết bài:
    Mình thấy màu nền xanh đó nhìn hơi cổ cổ, mình muốn thay lại nó thành màu trắng nhưng không biết nó nằm phần nào nữa!
    Mong mọi người giúp đỡ mình để chóng có một diễn đàn cho anh em điện tử! Xin cảm ơn cả nhà!
    7. Thống kê:
    Như bản mình đang làm thì không đẹp như trên vnwebmaster.com
    Nếu tác giả không giữ làm độc quyền thì xin chia sẻ cho code diễn đàn mình với nhé!
    File phpbb và giao diện ( dientulaptrinh.org ) chỉnh sửa:

3. lehoangvdk97

lehoangvdk97 Lính mới

Thêm ảnh và file chỉnh sửa cho câu hỏi 4, 5 và file. Xin cảm ơn cả nhà!
    Demo: testdientulaptrinh.esy.es

Các file đính kèm:

4. babyinternet

babyinternet Administrator

Của bác là phpBB còn của VNW thì là vBulletin nên không giống nhau được. Về căn bản tất cả các câu hỏi của bác đều có thể được giải quyết ... nếu bác hiểu phpBB. Còn nếu không thì gần như là vô vọng, chẳng ai có thể hướng dẫn nổi bác chừng đó câu hỏi đâu, nhiều câu trong đó đòi hỏi phải tương tác với database và code thêm mod cho phpBB nữa. Cách tốt nhất nếu bác muốn thực hiện là thuê bên ngoài chỉnh cho nhanh.

5. 3zoka

3zoka Guest

Tốt nhất là bạn thuê người code đi không thì chuyển sang vbulletin cho dễ hỏi .Sau này làm việc với nó nhiều mà không biết sửa thì cũng mệt lắm

6. lehoangvdk97

lehoangvdk97 Lính mới

cảm ơn anh! vậy để có thể chỉnh lại form đăng ký với thông tin cá nhân đó em phải thao tác với cơ sở dữ liệu nữa a??!

7. lehoangvdk97

lehoangvdk97 Lính mới

Anh có thể code lại giúp em những cơ bản trong bản mod của em được không a! anh giúp em code lại phần gửi bài với trả lời ấy. và phần header khi co xuống nó bị trào ra như ảnh em đã up đó! cảm ơn anh!

Đang tải...