Thay đổi title và description của toàn bộ trang web

Thảo luận trong 'Hỏi đáp/Thảo luận SEO/SEM' bắt đầu bởi haipink, 2/6/14.

1. haipink

haipink Đang làm quen

Chào mọi người!
    Trước đây mình code web bằng aspx cũng ko tính toán SEO nhiều, nên title và description mình cho chứa từ khóa chính và đặt cố đinh luôn tại masterpage có dạng như sau:

Title: "từ khóa chính của tôi - tên website tôi"
    Description: "Mô tả của tôi"

Và như vậy mỗi khi thêm 1 trang mới thì trang mới sẽ có dạng như sau:
    Title: "Tiêu đề của trang - từ khóa chính của tôi - tên website tôi"

Các từ khóa của mình vẫn lên đều đều, có điều gần đây mình muốn tập chung SEO chuẩn hơn 1 chút nên đang có ý định thay đổi lại title và description cho riêng từng trang cụ thể như sau:

- Duy nhất trang home mình đặt title và description như cũ:
    Title: "từ khóa chính của tôi - tên website tôi"

- Các trang khác sẽ chỉ có dạng:
    Title: "Tiêu đề của từng trang"
    Description: "Mô tả của từng của trang"

Mọi người cho mình hỏi nếu thay đổi lại toàn bộ như vậy liệu có ảnh hưởng nhiều đến kết quả thứ hạng hiện tại ko? Mình có nên thay đổi lại toàn bộ không? Hiện tại site mình có khoảng 230 page

Xin cảm ơn mọi người!

2. quangcaogag

quangcaogag Lính mới

chắc chắn các từ khóa sẽ dance một thời gian. Còn các tác động khác thì mình chưa thấy rõ lắm nên chưa dám bàn. Của mình cũng đang cần làm một vài thay đổi như bạn, nhưng vì ngại bị dance từ khóa nên đành để vậy và dùng cách viết thêm các bài mới để đấy các từ khóa mình cần làm thêm hoặc cần chính xác hơn... cách này tuy vất vả hơn chút nhưng... an toàn.

3. haipink

haipink Đang làm quen

Mình nghĩ rồi dù sao sớm muộn cũng phải cho nó về theo chuẩn SEO nên vẫn quyết tâm sửa lại hết, đành chấp nhận tụt 1 thời gian vậy

4. nguyenhoang388

nguyenhoang388 Đang làm quen

Bạn thay đổi title có thể tăng hoặc giảm tùy vào đánh giá title và des của bạn có tốt không nhé nhưng sẽ bị dance và không ổn định. mình đôi khi chỉ giám thay đổi mỗi category hoặc trang chủ mà nó đã tụt 2,3 bậc rồi , chứ mình chưa bao giờ sửa cả toàn bộ trang như thế, nhưng nếu từ khóa bạn không ở top 5 trở lên thì theo mình có thể sửa oki

5. giangcoi

giangcoi Guest

bạn thay đổi như thế không ảnh hưởng mấy đâu bạn thương thì sẽ lên cao hơn vì mình cũng đã làm rồi . Từ mỗi web chưa hoàn chỉnh chuẩn SEO bạn đưa về chuẩn thì làm nó tốt lên là đúng rồi nhé hãy làm thôi :D chúc bạn thành công

6. bestsongvn

bestsongvn Đang làm quen

Description phải đi theo bài viết và chủ đề
    xử lý việc này đơn giản thôi mà bạn
    Dùng if then mà xử lý :D

7. fanfan

fanfan Guest

Mình cũng nghĩ là không ảnh hưởng nhiều nhưng mình vẫn thấy nhiều hệ thống lớn họ áp dụng các đặt title như bạn .Tức là Title bài viết - Title của trang

8. remthinhphat

remthinhphat Lính mới

Việc thay đổi nhiều các thẻ đến thẻ cũng như thay đổi đến nội dung của wenb thi đương nhiên là thứ hạng sẽ tụt, khi tụt chín do bạn làm các từ khóa khó có thể lên đc chính điều đó đối thủ của bạn sẽ thừa cơ lợi dụng lên top

9. maylockhongkhi2014

maylockhongkhi2014 Đang làm quen

Lời khuyên nho nhỏ, thay đổi dần dần, từng cái một không nên thay đổi hoàn toàn, nguy cơ mất tích khá là cao.

10. giaitri321

giaitri321 Lính mới

mình đang bị dance vậy có nên thay đổi title và description không nhỉ? làm cách nào để thoát dance vậy? có nên thay đổi giao diện, bố trí lại trang khác khoảng 30% so với trước không các bạn.

11. foreversq

foreversq Đang làm quen

mình nghĩ sự thay đổi của bạn sẽ có ít nhiều tác động đến thứ hạng, nếu google đánh giá đó là tốt thì không những bị tụt hạng mà còn leo nên nữa ấy chứ :D

12. haonguyenplus

haonguyenplus Đang làm quen

Thay đổi như vậy một điều chắc chắn là thứ hạng từ khóa sẽ thay đổi theo. Bài viết này khá lâu rồi, bác chủ thớt chắc đã có thấy sự thay đổi từ việc đó chứ ạ?

13. lekha01

lekha01 Lính mới

Mình thì chủ yếu làm tiêu đề và mô tả có chứa từ khóa thôi, viết sao cho người ta thích click vào. tiêu đề 60 ký tự còn mô tả là 250 ký tự

Đang tải...