Thời gian viết bài để seo và index nhanh nhất

Thảo luận trong 'Nội dung trong SEO' bắt đầu bởi thuongnv, 3/1/15.

1. thuongnv

thuongnv Đang làm quen

Xin chào tất cả mọi người cùng chí hướng SEO:

Sau đây tôi xin chia sẻ đến mọi người 1 cách viết bài mà có thể nói không cần dùng đến Google + và FB hay mạng xã hội hoặc bất kỳ một tool nào cũng có thể index bài viết lên google không chỉ 30S - 1 phút.
    Tôi đã làm những gì?
    Hàng ngày thức giấc tôi hay viết bài lúc 9H sáng đến tầm 10H.
    Buổi chiều tôi viết bài từ 5H chiều đến 6H.
    Buổi tối thì 10H đến 11H.

Tôi viết những bài gì?
    Tất cả mọi thứ cứ lên quan đến site tôi đang chạy là được. Có thể đi chép bài từ nơi khác thoải mái nhưng phải chỉnh sửa bài viết và có nguồn gốc hẳn hoi để cho Google nhận rằng bạn đang tuân thủ chính sách của họ.

Tôi muốn nhấn mạnh điều gì?
    Ở đây chính là Thời Gian. Ngày này qua ngày khác tôi vẫn làm đều đặn như vậy mục đích nhằm có Google có boot chuyển đến thường xuyên và cứ đúng giờ đó site tôi rất lắm Robot của Google thậm chí có cả Bing - Yahoo - Yandex. Ngày nào tôi cũng chú ý thì thấy mấy con Robot đó làm việc theo giờ mà tôi hay viết bài.

Nhưng hay ở 1 điều là có vài con Robot cắm trực ở đó và tôi cứ viết bài ra là chúng nhảy vào để INDEX liền. Chính vì điều này tôi nhận ra rằng thời gian làm việc đúng giờ và lập ra trong 1 quá trình thì sẽ được ông Google đánh giá rất cao.

Điều này không có nghĩa lúc nào bạn viết bài cũng đều được Google INDEX lên luôn nhé. Mà chỉ là đại đa số thôi. Chúng ta cũng chỉ cần cái đại đa số đó phải không? Và mình cũng không khuyên bạn Bỏ việc Share lên các mạng xã hội mà chỉ muốn các bạn làm thử và nhận được những gì từ việc tuân thủ quy tắc thời gian.

Đó là những kinh nghiệm mà tôi muốn chia sẻ đến các bạn chúc các bạn có 1 site tuyệt vời. Các bạn quan tâm có thể qua site tôi để Test

2. manhken

manhken Đang làm quen

Mình nghĩ đó là do kinh nghiêm của bạn thôi, chứ không có căn cứ chính xác nào cả. bot google làm việc có phân biệt ngày đêm đâu.

3. kaiziz

kaiziz Đang làm quen

thời gian viết bài chẳng liên quan gì đến tốc độ index cả, thời gian viết bài thường xuyên thì mới quyết định tới việc conbot vào website mình ghé thăm, ví dụ ngày nào viết bài thì con bot nó xe vào thường xuyên hơn.

4. hoathienthaoco

hoathienthaoco Đang làm quen

Căn giờ để viết bài cũng là cách hay, mình thì thường canh 2 đến 3 giờ chiều, nếu để giảm alexa

5. marktine

marktine Lính mới

Rất thích cách chia sẻ của chủ thớt, có lẽ tính xác thực chưa đc kiểm chứng nhưng mình cũng thường làm như vậy coi như là con bọ nó sẽ biết thời gian mình hay update nội dung để crawl. Cảm nhận của cá nhân mình thì đây cũng là 1 cách để tăng thời gian index bài viết của mình.

6. hongan

hongan Đang làm quen

Thật ra việc bạn viét đều và việc index nó cũng liên qan tói nhau. Nhưng nếu bạn không thể viết đều vào cùng 1 thời điểm thì bạn vẫn có thể sử dụng submit url để index site cũng không sao cả. Mục đích cuối cùng vẫn là đê Gôgle liêt kê url đó vào công cụ tìm kiếm

7. mailong90

mailong90 Đang làm quen

đúng là như vậy, nếu hàng ngày site của bạn được cập nhập nội dung đúng giờ thì gg bot sẽ thươg xuyên ghé thăm web của bạn vào giờ đó hơn

8. dodia

dodia Đang làm quen

bài viết nghe có vẻ rất hợp lý đấy ạ, vì đây có thể nói là cách tạo thói quen để con bot google vào site của chúng ta và co content về

9. fblog

fblog Lính mới

Cho em hỏi là để vài tiếng sau hoặc một ngày sau bài viết mới lên được google thì có sao không? Nếu như bài viết của mình là độc nhất thì nhanh hay chậm có ý nghĩa không ạ?

10. sunbaekue

sunbaekue Đang làm quen

Làm gì có khải niệm bọ nghỉ đâu trời. Nó cứ chạy lung tung dọc theo các đường link thôi. Cứ ngày nào cũng viết bài và viết xong là submit lên webmaster tool là nó index nhanh thôi mà :sure:

11. locphatsim

locphatsim Đang làm quen

google nó index bằng máy, nên giờ nào cũng như nhau thôi

12. hungnt7891

hungnt7891 Đang làm quen

Viết bài hiệu quả và in dex nhanh nhất là lúc nửa đêm nhá tầm từ 11 h tới 3 h , lúc đây con bọ hoạt động mạnh nhất, còn index nhanh hay không phụ thuộc vào title của bạn và nội dụng bạn viết có tốt không thế thôi,

13. thientam013

thientam013 Đang làm quen

Nói chung những gì bạn nói chẳng có cơ sở nào để chứng minh. Đa số thì theo kinh nghiệm mình có được thì hầu như bài viết sau khi đăng lên, đi chia sẻ nhiều chỗ, nhiều người view là index ngay

14. lovestar716

lovestar716 Đang làm quen

Củng ko chính xác lắm đâu. điều này tùy thuộc vào xếp hạng website thôi. web tốt, hạng tốt... viết xong index ngay. điều này giải thích tại sao có tên miền viết mãi ko lên, có tên miền viết phát lên luôn

15. lovemusic101

lovemusic101 Đang làm quen

Tại sao viết bài giờ đó lại giảm alexa vậy?

Thời gian viết bài thì phụ thuộc vào lượng người dùng online trên website của mình nữa chứ!

16. sunbaekue

sunbaekue Đang làm quen

làm việc có giờ giấc bao h cũng tốt hơn rất nhiều. Chưa kể đến Google hay ko nhưng chính bản thân chúng ta cũng tạo cho mình 1 thói quen tích cực. Còn về phía GG bot thì nó cũng sẽ ghé thăm theo cái giờ giấc mà mình định ra như thế hằng ngày hằng ngày ấy. Mình thấy rất hiệu quả. Cái khó là sự chăm chỉ đến đâu thôi

17. khamphukhoa168

khamphukhoa168 Đang làm quen

http://www.taigame365.mobi/2015/01/tai-game-mong-d
    mình thì mình toàn viết bài xong rùi mình ping, khoảng 15' sau mình thấy nó index luôn, bất cứ thời gian nào chứ khôngg có cái lịch giờ nào cụ thể cả

18. hunghv63

hunghv63 Đang làm quen

Bài viết của bạn không index ngay vì trang của bạn không thường xuyên cập nhật tin tức. Đó là theo kinh nghiệm của cá nhân mình không biết các anh/chị seoer khác thấy thế nào ạ?

19. phonglinh34

phonglinh34 Lính mới

Đơn giản vì viết trong khoảng thời gian và cố định như vậy sẽ hiệu quả và con bốt sẽ ghé thăm site thường xuyên, tốc độ index web tăng.

20. nhambg12

nhambg12 Đang làm quen

Trụ sở đặt tại Mỹ hay sao mà
    nên nó thường quét về đêm theo mình.
    Bác viết xong cho nó vai link và đi mang xã hội là nó nên ngay thôi ấy mà

Đang tải...