Thông tin new bugs và exploits

Thảo luận trong 'Góp ý cho Webmaster Việt Nam' bắt đầu bởi Không ai cả, 28/5/09.

1. Không ai cả

Không ai cả Lính mới

Mình thấy là một Club webmaster thì nên có Box này. Dành để thông báo và thảo luận các bugs và exploits mới nhất, để cho các thành viên nói chung và mọi người nói riêng có thể update và biết mà Vá lỗi.

2. babyinternet

babyinternet Administrator

Chào bạn ... Không ai cả (híc! gọi thế này hơi kì ấy nhỉ :lol: )
    Đầu tiên mình cám ơn ý kiến đóng góp của bạn, CLB đang xây dựng bộ mặt online của mình nên tất nhiên có nhiều mục còn thiếu và chưa thật sự sôi nổi như mong muốn.

Mình cũng có nghĩ đến việc này, tạm thời mục này được đặt tên là Bảo mật website, blog của bạn. Trong thời gian tới, tùy theo mức độ phát triển của vấn đề mình mới nên chia nhỏ chứ theo ý kiến của mình nếu chia nhỏ quá mà ko có thảo luận sẽ dẫn đến loãng topic :( (đó là ý kiến cá nhân)

Mời mọi người trao đổi về vấn đề này tiếp nha.

3. mrlight

mrlight Dã từ world wide web Super Moderator

bác ẹc min vào nghe thành viên góp ý kìa :D

4. Quangthai-Optic

Quangthai-Optic Lao công

Đúng là o nên có quá nhiều mục tạo cảm giác ôm đồm,tạm thời nằm ở vị trí babyinternet nói mình cũng thấy hợp lý rồi

5. Không ai cả

Không ai cả Lính mới

Đúng là không nên có quá nhiều Box trong khi site đang còn khá vắng. Nhưng Baby nên nghĩ mục nào đáng có và mục nào không đáng. Đối với một Club Webmaster thì nên cần những gì và không cần những gì. Theo mình Các box này không cần thiết

Câu lạc bộ giật gân, hình vui cười
    Cute Girls
    Truyện hài - Vui cười
    Download films

Còn : Chia sẻ link hay thì nên Fix thành Subforum và add vào Box nào thích hợp hơn.
    Vì mình thiết nghĩ là một Club Webmaster thì không nhất thiết phải có mấy Box đó. Vào thấy mấy Box đó mình cứ ngỡ đây là diễn đàn giải trí chứ không phải như cái tên domain http://vnwebmaster.com
    Đồng ý là site nào cũng phải có chổ để anh em giải trí, nhưng chat chit tán gẫu là quá đủ. Còn muốn xa hơn thì có thể tham quan các site khác như Zing chẳng hạn. Đó là ý kiến của mình, có gì sai xót các bác bỏ qua. Chỉ muốn site thiết thực hơn cho Webmaster.
    Hoài bão xây dựng cộng đồng Webmaster lớn mạnh

6. mrlight

ọc ọc ọc :lick: :lick: :lick: :lick: dẹp hết mấy cái này thì em spam vào chỗ nào hở bác :boxing: prr :punk:

7. Không ai cả

Không ai cả Lính mới

Bác Spam vào Recycle Bin đó. Vãi

8. babyinternet

babyinternet Administrator

Hì hì ! Mọi người vui vẻ tí đi :D

Mình ghi nhận ý kiến của bạn ... Không ai cả và cám ơn bạn vì những đóng góp rất có ý nghĩa. Mình cũng đã trao đổi với nhiều anh em (online và cả offline) trước khi mở các mục trên. Trước tiên mình muốn tạo một không khí vui tươi, một mảnh đất màu mỡ để anh em có không gian giao lưu và cả học tập nữa.

Mình nghĩ dù là webmaster (từ này nó hơi to tát tí) nhưng cũng là con người, cũng cần có những hoạt động vui chơi, giải trí. Xấu hay tốt là do quan điểm và suy nghĩ của mỗi người mà thôi. Nếu con người biết sử dụng nó ở một chiều hướng tích cực thì dù là box 3X cũng có những giá trị nhân văn mà.

Trở lại vấn đề các box liên quan đến kĩ thuật, cái khó của CLB là hiện nay đội ngũ những người quản trị phần lớn đều phải giành thời gian lo cho những dự án, những website riêng của mình (vì đều có website cả mà) nên không thể có nhiều thời gian chăm sóc. Phần lớn anh em vào đây tham gia chia sẻ kinh nghiệm đã là quí lắm rồi. Một vấn đề nữa là mỗi box mở ra cần có một quản trị viên có kinh nghiệm và hiểu biết để có thể khơi dậy và làm nên sức sống cho box đó. Điều này box bạn định mở chúng ta đang thiếu người cầm trịch.

Nếu Không ai cả có khả năng trong vấn đề này, mình sẽ rất vui mừng khi mở box này và mời Không ai cả tham gia vào danh sách các anh em quản trị để cùng nhau thực hiện hoài bão như đã nói ở trên.

Nếu có vấn đề gì không tiện trao đổi hoặc cần trao đổi riêng bạn có thể add nick mình: l_lion.heart_l .

Rất mong bạn cùng chung tay xây dựng CLB.

Thân.

9. mrlight

spam trong đó thì vài bữa nó lại tự động del các mem vào sau làm sao mà biết dc mà spam :wacko:

_______________________BỔ SUNG BÀI VIẾT_______________________

cái box recycle bin anh ẹc min ko cho spam :D

10. Không ai cả

Không ai cả Lính mới

Mình góp ý vậy thôi, chứ tự mình biết khả năng mình còn thấp kém nên không giám đảm nhận trách nhiêm trên Mr: Nhân à.
    Đành nhường cho người cóo kinh nghiệm vậy /

Đang tải...