Thứ hạng từ khóa trong adword không phải tất cả

Thảo luận trong 'Google Services' bắt đầu bởi nguyentruong17, 27/5/15.

1. nguyentruong17

nguyentruong17 Đang làm quen

Bạn đang chạy GA và đang làm mọi cách để từ khóa của mình lên được vị trí càng cao càng tốt ?

Thực ra , bạn đang quan tâm đến điều gì vậy ? Tăng lượng truy cập,lấy cái thành tích để công ty ghi nhận bạn làm việc hiệu quả hay chỉ đơn giản là muốn đè đối thủ.
    Nếu bạn quảng cáo nhằm mục đích khác tương tự như bán hàng chẳng hạn , thứ hạng đâu phải là tất cả.Vì sao tôi lại nói vậy , bởi vì người dùng bây giờ rất thông minh , không phải cứ quảng cáo ở vị trí cao là họ click vào , họ quan tâm trước hết là nội dung bạn truyền tải thông qua mẫu quảng cáo bên ngoài , thứ 2 khi được đưa về trang đích của quảng cáo rồi ,nội dung bạn đưa ra liệu có phù hợp với mục đích tìm kiếm của họ không .

Vâng cuộc chiến tranh giành vị trí có lẽ là cuộc chiến ngu ngốc nhất mà tôi từng tham gia và nếm trải quá nhiều cay đắng .
    Đơn giản , khi bạn tăng giá thầu để đè đầu đối thủ hòng chiếm ngai vàng số 1 , thì đối thủ cũng có thể làm thế , và giá thầu có thể tăng lên gấp 5 10 lần hoặc hơn nữa . Ai sẽ là người được lời ?Liệu lợi nhuận bạn thu được từ GA có vượt được số tiền mà bạn đã chi cho quảng cáo không khi mà có quá nhiều yếu tố chi phối
    1> sự cạnh tranh từ các bên đơn vị khác
    2> sự chơi xấu của đối thủ ( click ảo - vị trí càng cao càng dính nhiều ). Nếu bạn đang làm điều này xin hãy dừng lại , vì đối thủ cũng có thể làm thế với bạn khi họ nhận ra mình đang bị chơi xấu.Vì sự cạnh tranh công bằng , vì túi tiền của chính chúng ta
    3> ngân sách . VD ngân sách hàng ngày của bạn là 200k giá thầu cho vị trí 1 là 5k , bạn nhận tối đa 40 click . vị trí 4-5 (2 vị trí đầu bên phải) giá chỉ là 2k >> 100 click
    4> tỷ lệ người mua quá thấp so với tỷ lệ người click do url đích của bạn không phù hợp với điều khách hàng mong đợi

Hãy lựa chọn từ khóa và vị trí phù hợp với ngân sách của bạn , và quan tâm tới điều mà khách hàng mong muốn hơn là vị trí.

Nhân tiện bác nào có cách chống click ảo chia sẻ anh em tham khảo với chứ cách mà google chia sẻ nó quá bị động và rất không thực tế @@
    Nguồn: idvs

2. nguyentruong17

nguyentruong17 Đang làm quen

Ừm công ty mình đang chạy bị bọn nó click hoài mà cũng đành chiu thôi. Chả biết làm thế nào hơn bạn ạ chỉ có đợi google phát hiện và tự chặn thôi

Đang tải...