Thủ Thuật SEO Spam - Spam làm sao để key lên top

Thảo luận trong 'Hỏi đáp/Thảo luận SEO/SEM' bắt đầu bởi seotichcuc, 4/1/16.

1. seotichcuc

seotichcuc Đang làm quen

Như mọi người đã biết, ranh giới giữa SEO và spam và không rõ ràng, vậy bây giờ ta cứ bảo SEO là spam và spam là SEO, liệu có đúng ?

• Nhiều bạn làm SEO luôn bị giới hạn trong tư tưởng ngày phải kiếm được bao nhiêu backlink.
    • Nhiều bạn lại lo ngày viết được bao nhiêu bài viết.
    • Nhiều bạn lại lo bị spam traffic, tăng cao tỉ lệ thoát trang.
    • Nhiều bạn lại bị bơm backlink bẩn ....

=> Nếu Google nó giới hạn lượng backlink của 1 trang web thì lúc đó bạn mới nghĩ đến chuyện giới hạn backlink của web bạn hằng ngày. Nếu GG bắt bạn phải cập nhật bài viết số lượng lớn để nâng cao index thì web bạn mới được xếp hạng tốt thì lúc đó bạn hãy nghĩ đến chuyện tập trung cho viết bài, viết nhiều bài mà không có key nào của bài ấy lên top thì cũng mấy tác dụng ? có ai vào đọc không ? Một phần nữa là đối tượng mà bài viết bạn hướng tới, ví dụ như bạn viết bài này về chủ đề nào và nhằm mục đích cho key dài nào và hổ trợ key chính nào. Còn vấn đề bị spam traffic thì trên forum của GG họ đã nhắc là không ảnh hưởng đến web của bạn, nếu muốn thì bạn có thể chặn còn không thì thôi vì các web chuyên spam traffic đã được GG liệt kê cả rồi, vậy thì lo gì nữa. Bây giờ ta nói đến backlink không mong muốn với các anchor không đúng với web của bạn ? GG đủ thông minh để biết được nội dung của web bạn không có liên quan đến các anchor đó nên vấn đề của bạn chỉ là lọc lại chặn cho đẹp đội hình thôi.

Thủ thuật SEO spam là gì ?

- Bạn có 1 trang web cần SEO, với các từ khóa trung bình nhưng bạn lại không dám spam nhiều vì sợ bị dính thuật toán ? Vậy làm sao để web bạn có thứ hạng tốt, có lượng backlink lớn mà không sợ GG. Mình đưa ra cho bạn một giải pháp đơn giản nhưng khá hiệu quả đó là spam, spam đến một link trên web của bạn mà không liên quan đến key bạn đang làm.

* ví dụ : Bạn có 1 web như sau : trang chủ (thương hiệu) => giới thiệu => menu (các key cần SEO) => đến các bài viết liên quan. Sau khi onpage tốt, điều hướng link đến các key cần SEO thì bạn bắt đầu chiến dịch link building. Bạn sẽ làm gì ? xây dựng backlink chất lượng cho các link cần SEO, vậy các link không cần SEO bạn sẽ bỏ mặc chúng ư ? không, đây là sai lầm mà nhiều bạn mắc phải, các link không cần SEO mình lại nên spam thật thiều backlink về đó, ví dụ như key về thương hiệu của công ty, với mấy key này chỉ cần vài backlink là nó top nhưng tại sao bạn nên spam vào đó ? vì như vậy bạn sẽ nhận được lượng backlink lớn, thu hút được nhiều bots đến crawl mà không sợ bị giảm chất lượng của link đó trên thứ hạng GG, khi bots đến nhiều sẽ theo các liên kết nội bộ của bạn và giúp cho các key bạn muốn SEO bay cao trên bảng xếp hạng và bạn còn được một cái lợi từ key thương hiệu nữa đó là web bạn sẽ rất nhanh có sitelink và các bài viết sẽ nhanh được index và dễ lên top các từ khóa dài ... Các bạn có thể search "kien truc AE" để tham khảo thêm.

- Ngoài ra để hiểu rõ hơn về GG bots và một số khác, các bạn có thể tham khảo thêm những bài viết của mình, hi vọng sẽ có ích cho các bạn, thank all !

( trích SEOMXH - seotichcuc)

2. trinhtiendat

trinhtiendat Đang làm quen

SEO spam thì lên TOP nhanh thật đấy nhưng mà độ chất lượng thì không cao dễ bị google phạt

3. hanoitravel89

hanoitravel89 Lính mới

Hic lên thì nhanh mà xuống cũng nhanh................

4. ShopHanhPhuc

ShopHanhPhuc Đang làm quen

Seo phương pháp này có thể nhanh lên top nhưng cũng nhanh bay top, nói chung là không chắc chắn

5. vayvonnganhang

vayvonnganhang Đang làm quen

Khi spam mình cũng nên biết điểm dừng, đừng quá lạm dụng nó thì việc spam sẽ trở nên tốt hơn rất nhiều

6. lehan101

lehan101 Đang làm quen

Cảm ơn ý kiến chia sẽ của bạn, bài viết rất hay. Đơn giản nhưng không phải ai cũng biết

7. khamnamkhoa

khamnamkhoa Đang làm quen

Mỗi người có hướng đi và cách làm riêng miễn sao đạt được yêu cầu và mục đích đề ra là dk

8. seotichcuc

seotichcuc Đang làm quen

đối với mình : lên top là SEO và không lên được là Spam

9. gamehayst

gamehayst Đang làm quen

Nếu như làm giống bạn thì tỉ lệ % key thương hiệu tăng lên nó có ảnh hưởng nhiều tới từ khoá chính không nhỉ? Cũng hơi lo vấn đề này bởi vì liên quan tới spam là sợ rồi

10. seotichcuc

seotichcuc Đang làm quen

không hề ảnh hưởng nhau nha. spam là nghệ thuật cần bạn hiểu ra sao để đánh lừa được gg mới là kái mình đang nói tới.

11. chukysoaz

chukysoaz Đang làm quen

Cái seo spam này có vẻ chú trọng xây dựng keyword thương hiệu hơn là từ khóa nhỉ :)

12. seotichcuc

seotichcuc Đang làm quen

- Các comment kiểu dạng cảm ơn, thanks đã chia sẻ bạn có thể dùng nút thích để nói thay điều đó. Bạn có thể trao đổi ý kiến các vấn đề liên quan đến chủ đề mình không có ý kiến gì về việc cấm bạn, comment nhưng những comment kiểu dạng như thế là không cần thiết.
    >:)>:)- Hãy tạo cho mình 1 văn hoá comment - >:)>:)

13. cuongnguyen_1985

cuongnguyen_1985 Lính mới

khó lắm spam là bị chảm ngay, gg càng ngày càng khôn đó

14. seotichcuc

seotichcuc Đang làm quen

spam là nghệ thuật ,Spam đây là còn tùy người hiểu nhé bạn, spam có nghệ thuật để đánh lạc hướng GG mới là chuyện cần bàn tới, cũng có thể gọi là spam cũng có thể không gọi là spam, tùy người hiểu .

15. apkhayp

apkhayp Moderator Moderator

Seo bằng cách spam thì lên top cực nhanh vì lượng link về khá nhiều và đột ngột nên bật top khá mạnh, nhưng 1 thời gian sau thì kiểu nào cũng bị google cho ra đảo cả.

16. nhaxinh2

nhaxinh2 Banned Tài khoản đã bị khóa

nghe cũng thú vị nhưng vẫn chưa hiểu cách làm cho lắm

17. seotichcuc

seotichcuc Đang làm quen

:doubt::doubt: bác có hiểu được bài viết không mà nói vậy? nếu khoá chính bác spam site bác chit liền

18. Hoang Long

Hoang Long Đang làm quen

Tôi muốn khuyên các bạn một câu: "Muốn seo bền vững thì không nên dùng thủ thuật".

19. seotichcuc

seotichcuc Đang làm quen

Giờ GG nhiều thuật toán, bạn cứ cổ hủ SEO truyền thống vậy thì time lên top quá lâu. cần những đột phá mà những đột phá đó chỉ ở Thủ Thuật

20. one234

one234 Đang làm quen

mình chưa thử nên chưa biết spam lên nhanh như thế nào, nhưng chắc chắn là nếu spam thì dễ dính thuật toán lắm, nếu làm cho khách hàng mà dính thuật toán thì coi như xong, đềm tiền chết mệt

Đang tải...