Tổng hợp những phần mềm hữu ích tốt cho SEO mà mình biết

Thảo luận trong 'Công cụ SEO' bắt đầu bởi jvreviews, 5/8/14.

1. jvreviews

jvreviews Lính mới

Xin chào các bạn, cũng tham gia Vnwebmaster được một thời gian rồi nhưng hôm nay mới viết bài đầu tiên, có gì sai sót mong các bạn góp ý với nhẹ tay :D. Đây chỉ là một số tổng hợp của mình về những phần mềm mình đã từng và đang sử dụng cho site của mình. Và dĩ nhiên chúng đều FREE :D

1. SEOQUAKE
    Cái này thì có lẽ quá quen thuộc rồi, app này giúp hiển thị các thông số như: PR, chỉ số Index, Alexa rank, domain age, các chỉ số social như Facebook like, G+, Twitter và rất nhiều chức năng khác trong đó có thể kể đến công cụ giúp kiểm tra SEO onpage khá tốt: Diagnosis

Nếu các bạn chưa dùng soft này và muốn dùng thì có thể lên google gõ seoquake rồi tìm add vào trình duyệt mà các bạn đang dùng.

2. TMTSeo

Với phần mềm này thì mình thích nhất cái tăng G+ tro nhau của nó, nghĩa là có 1 cộng động người tham gia, add link vào và các thành viên sẽ click chéo cho nhau, qua 1 ngày mình cũng đc hơn 50 G+ rồi :v.
    Ngoài ra còn nhiều chức năng khác như tự tăng like facebook. Và với TMTSeo mình còn thích chức năng View site của nó, vì TMTSeo tự động click site + click ngẫu nhiên tới 4-5 page khác trong site, thời gian chờ khá lâu 20-30s nên giảm tối đa tỉ lệ thoát (bounce rate) của site giúp Google đánh giá site bạn cao hơn ;-)
    Thêm một số chức năng như Click backlink, View Google Plus bạn có thể thử qua,
    Với soft này bạn có thể dùng bản Free mình thấy khá ok rồi nhưng nếu bạn muốn thử nhiều ưu đãi hơn cũng có thể xem qua các lợi ích của bản PRO.

3. ISEO
    Phần mềm này thì chắc là khá nổi tiếng rồi, tuy mình không dùng soft này nhiều, mình chỉ dùng khi tham gia auction Godaddy và cần check PR hàng loạt, nhưng soft này có chức năng nghiên cứu từ khóa khá ổn, cũng có chức năng tương tự như TMTSeo là view ngoài ra còn rất nhiều chức năng khác như check backlink, Tự động onpage, tự động post bài forum,blog ...
    Các bạn chỉ cần lên Google và gõ iseo để download phần mềm này.

4. Open Site Explorer của Moz
    Đây là 1 ứng dụng trên site của moz mình hay dùng để check banklink,DA,PA rất tốt để tìm kiếm backlink của đối thủ khi mà Ahrefs quá khó "nhai" vì đắt thì bạn có thể sử dụng dịch vụ này của Moz 1 cách free.
    cũng như trên các bạn hãy vào google gõ tên của dịch vụ này để sử dụng.

Ngoài ra còn có Google Analysis và Google webmaster Tools có dịp mình sẽ chia sẻ tiếp, trên đây mình chỉ nói sơ qua về các soft và app này nên nếu có thiếu sót thì các bạn cứ bổ sung giúp mình. Chỉ là mình muốn các bạn biết đến những soft này và tự mình tìm hiểu để hiểu rõ được chúng. Và dù gì SEO bằng tay cũng tốt hơn, soft chỉ là công cụ hỗ trợ và bạn không nên lạm dụng chúng quá mức để đạt được kết quả như ý. Chúc các bạn thành công ;-)

2. songcon

songcon Đang làm quen

mình thấy cái phần mềm iseo bây giờ đổi thành iviewpro là tốt thui

3. thang5link

thang5link Đang làm quen

Những phần mềm này khá hay cho seo rồi luôn giúp seo một cách hiệu quả nhất

4. Nhu tung

Nhu tung Đang làm quen

SEOQUAKE chắc bác nào làm seo cũng đang dùng , em cũng quyen dùng nó từ khi mới tập làm seo nó có nhiều công dụng hữu ích còn mấy công cụ còn lại mà bác thớt nói thì em chưa dùng thử

5. bboyhandsome

bboyhandsome Đang làm quen

Thực sự rất ngại phải phụ thuộc vào mấy tool hay app :( thành ra công nghiệp quá

6. dothoviet

dothoviet Lính mới

Mấy phần mềm này thì chắc là khá nổi tiếng rồi, tuy mình không dùng soft này nhiều, mình chỉ dùng khi tham gia auction Godaddy và cần check PR hàng loạt, nhưng soft này có chức năng nghiên cứu từ khóa khá ổn.

7. mailong

mailong Lính mới

hiện giờ mình thấy trên mạng đang share nhau tài khoản ahrefs free đấy, dùng cái đó check mình thấy rất ổn

8. ngocvoviet-vpe

ngocvoviet-vpe Lính mới

Những phần mềm này hiệu quả tốt quá, cảm ơn thớt

9. boyhtql

boyhtql Đang làm quen

mình thì chỉ biết dùng webmaster tool và seo doctor còn mấy công cụ kia cảm thấy khá khó.

10. bong88

bong88 Lính mới

SEOQUAKE và Moz hỗ trợ tốt, nhưng giờ mình thấy Moz nó có phí rồi, sẵn tiện các bác cho em hỏi có tool nào check keyword nhẹ và miễn phí không giống như Google Monitor ngày xưa á.

11. vppvinacom

vppvinacom Lính mới

Bác đã sử dụng qua Trafic4seo chưa? Cho mình xin cái Review nha

Đang tải...