Tool giúp nén hình ảnh nhỏ gọn đơn giản tương thích cho website của bạn

Thảo luận trong 'Công cụ SEO' bắt đầu bởi maiditim, 18/8/14.

1. maiditim

maiditim Super Moderator Super Moderator

Công việc Update sản phẩm cho website mới xây dựng với các công việc chính như. Thiết kế web, cập nhật nội dung sản phẩm, thông tin sản phẩm, hình ảnh sản phẩm, giá của sản phẩm. Tất cả mọi việc giường như thật đơn giản cho đến khi bạn Up ảnh sản phẩm lên website xuất hiện thông báo kích thước ảnh, dung lượng ảnh quá lớn cần phải giảm và cho chúng nhẹ đi nhưng đảm bảo ảnh không bị biến dạng, nhỏ quá. Nếu bạn là người không thành thạo về kỹ thuật chỉnh sửa ảnh hay sử dụng Photoshop thì quả là thật khó khăn biết làm sao đây ?. Sẽ có công cụ đơn giản sẽ giúp bạn thực hiện việc làm giảm dung lượng ảnh chỉ bằng thao tác dùng thanh trượt kéo tăng và giảm tùy ý. Bạn có tin không ?
    B1.Truy cập theo đường dẫn
    PHP:
    http://optimin.ru/image/
    Do đây là sản phẩm của Nga tuy nhiên thao tác cũng đơn giản, các bạn theo dõi nhé

Bạn có thể chọn tối đa 20 ảnh trong JPEG và PNG, chờ đợi để tải về.Dịch vụ này được dựa trên những phát triển mới nhất trong lĩnh vực nén hình ảnh. Nó cung cấp một hiệu quả tối đa tại một chất lượng cho rằng bạn có thể kiểm soát bằng cách sử dụng thanh trượt. Trực quan so sánh kết quả với ban đầu, bạn có thể mang lại kích thước hình ảnh đến mức tối thiểu, với một mức độ hợp lý của sự biến dạng.
    Chúc các bạn thành công. See you again :)

2. diamante957

diamante957 Đang làm quen

cái này cũng tốt, có thể giảm dung lượng ảnh, từ đó giảm được lưu lượng băng thông

3. babyinternet

babyinternet Administrator

@maiditim: tool này tớ dùng photoshop nén cho nhanh và lành :sure:
    Đang tìm hiểu cái Smush.It của Yahoo! xem nó nén kiểu gì nhưng nghe giang hồ đồn là đây là công cụ tốt và chuẩn nhất. Link cho anh em nào thích vọc như mình: http://www.smushit.com/ysmush.it/

4. phamvantrungtin1

phamvantrungtin1 Banned Tài khoản đã bị khóa

Mình chuyên dùng link ảnh ngoài nên mình không để ý mấy đến phần mềm này

5. teenboutique20

teenboutique20 Đang làm quen

đâu cần thiết phải dùng đến phần mềm này đâu, paint cho nhanh

6. maiditim

maiditim Super Moderator Super Moderator

Ok bác Baby nói là Tool cho sang nhưng thực chất đây là 1 công cụ thực hiện trực tiếp trên trình duyệt nhanh gọn không cần cài đặt. Hơn nữa có giao diện trực quan dễ sử dụng, theo dõi chất lượng, dung lượng chi tiết của ảnh trước và sau khi nén. Đây cũng chỉ là 1 trong rất nhiều Tool hay có thể giúp ích trong công việc được hiệu quả. Em cảm thấy cũng hay nên Share thôi :)

Đang tải...