Top 7 công cụ miễn phí để kiểm tra lỗi trùng lặp nội dung

Thảo luận trong 'Công cụ SEO' bắt đầu bởi doind, 3/7/15.

1. doind

doind Đang làm quen

Dạo gần đây thấy anh em quan trọng cách viêt bài và muốn tìm kiếm một số công cụ kiểm tra lỗi trùng lặp nội dung, nay mình xin chia sẻ với anh em bài này! Anh em có thể tham khảo và cho ý kiến nhé!

Content scraping (“đạo” nội dung) là một vấn đề nghiêm trọng và nhức nhối hiện nay. Nó đã trở thành một hành vi quá phổ biến trên internet. Bất cứ ai cũng có thể dễ dàng sao chép nội dung của bạn và đăng tải nó vào trang web của họ mà không có sự cho phép. Các trang web “đạo” nội dung tạo ra rất nhiều nội dung trùng lặp. Nó làm giảm độ tin cậy đối với nội dung gốc của bạn và bạn có thể bị trừng phạt bởi Google vì lỗi trùng lặp nội dung. Vì vậy, sẽ tốt hơn, nếu bạn thường xuyên kiểm tra xem nội dung của bạn có bị một ai đó “đánh cắp” hay không?

Trong bài viết này, tôi sẽ chia sẻ với các bạn 7 công cụ miễn phí giúp kiểm tra và phát hiện nội dung trùng lặp. Các công cụ này giúp bạn kiểm tra tính nguyên bản của một bài viết hoặc nếu một ai đó đã sao chép bài viết của bạn.

1. Google Search

Sử dụng Google Search là cách dễ nhất để tìm thấy những trang web đã sao chép nội dung của bạn. Tất cả những gì bạn cần làm là copy một cụm từ hoặc một câu từ bài viết trên blog của bạn và thực hiện tìm kiếm trên Google. Google sẽ hiển thị tất cả các nội dung có chứa cụm từ hoặc câu mà bạn muốn tìm kiếm.

2. CopyScape

Copyscape là công cụ kiểm tra “đạo” nội dung phổ biến nhất hiện nay. Nó cho phép bạn tìm kiếm các bản sao nội dung trên web. Bạn chỉ cần nhập URL bài viết trên blog của bạn để tìm hiểu xem liệu có nội dung trùng lặp trên internet hay không? Bạn có thể kiểm tra miễn phí một số ít nội dung mỗi ngày. Nếu bạn muốn kiểm tra rất nhiều nội dung, bạn cần phải có tài khoản Copyscape cao cấp.

3. DupliChecker

DupliChecker là một công cụ yêu thích của cá nhân tôi. Đây là một công cụ phát hiện “đạo” nội dung miễn phí. Nó cho phép bạn thực hiện 50 tìm kiếm mỗi ngày, nếu bạn là một thành viên đã đăng ký. Nó rất dễ sử dụng. Chỉ cần nhập nội dung của bạn (tối đa là 1.500 từ) hoặc tải lên tập tin văn bản có đuôi .docx hoặc .txt và sau đó bấm nút “Search“. Bạn sẽ nhận được các báo cáo phân tích trong vòng một vài giây.

4. Plagiarisma

Plagiarisma cho phép bạn kiểm tra nội dung trùng lặp bằng cách nhập văn bản hoặc URL. Nó hỗ trợ hơn 190 ngôn ngữ khác nhau. Để kiểm tra nội dung trùng lặp, hãy nhập văn bản vào khung hoặc điền URL vào mẫu và bấm vào nút “Check Duplicate Content“. Nó sẽ hiển thị nội dung gốc bằng màu vàng và nội dung trùng lặp bằng màu xám. Nó cũng cung cấp một phần mềm chuyên dụng dành cho máy tính.

5. Article Checker

Article Checker là một công cụ kiểm tra trùng lặp nội dung miễn phí. Bạn có thể quét các trang web để tìm ra những những trang đã sao chép nội dung của bạn. Nó cung cấp cả hai phương thức kiểm tra: văn bản và URL. Chỉ cần nhập văn bản hoặc URL và bấm nút “Compare“.

6. Web SEO Anayltics

Công cụ này cho phép bạn so sánh hai URL để kiểm tra mức độ trùng lặp nội dung giữa chúng. Nó có thể rất hữu ích nếu bạn đang có ý đính gửi báo cáo lên DMCA để yêu cầu gỡ bỏ nội dung sao chép. Nó giúp bạn xác định tỷ lệ phần trăm giống nhau giữa hai bài viết.

7. Google webmaster Tools

Google webmaster Tools không phải là một công cụ kiểm tra nội dung trùng lặp. Nhưng nó có thể giúp bạn tìm các trang web “đạo” nội dung. Chỉ cần truy cập webmaster và bấm vào Lưu lượng tìm kiếm => Các liên kết tới trang web của bạn và kiểm tra xem những trang web nào liên kết đến blog/website của bạn nhiều nhất.

Nếu có bất kỳ trang web nào liên kết rất nhiều đến blog/website của bạn và chúng không phải là mạng xã hội hay các trang bookmark, thì đó có thể là một trang web “đạo” nội dung. Chỉ cần truy cập vào trang web đó và kiểm tra xem nó có sao chép nội dung của bạn hay không?!

Hy vọng, với các công cụ kể trên, các bạn có thể nhanh chóng tìm ra những kẻ “ăn cắp” nội dung và có hình thức bảo vệ tốt hơn cho các bài viết của mình.

Nguồn:
    PHP:
    http://ebooksvn.com/wordpress/wordpress-tips-and-tricks/top-7-cong-cu-mien-phi-de-kiem-tra-loi-trung-lap-noi-dung.html

2. thang5link

thang5link Đang làm quen

Bài viết rất hay và ý nghĩa bác ak đúng là rất cần các công cụ để kiểm tra em thì thường dùng Anayltics thôi

3. gamehayst

gamehayst Đang làm quen

Copy scape dùng cũng được nhưng nếu bạn muốn check toàn bộ website thì cần có tài khoản pro. Tuy nhiên, nội dung thì tnên tự viết, copy nhiều quá thành ra bài bị trảm ngay đó

4. nguyentrangphongem

nguyentrangphongem Đang làm quen

lại có thêm công cụ kiểm tra nội dung miễn phí rồi cảm ơn thớt nhé

5. skychiper

skychiper Đang làm quen

Ơ trên mình thấy có mỗi CopyScape là uy tin và chuẩn xác nhất thôi (tìm những bài viết tương đồng). Còn gặp cao thủ luộc bài thì chắc chắn bạn không thể biết được là lấy từ bài bạn luôn dù dùng bất kể công cụ nào để phân tích

6. ntclick

ntclick Đang làm quen

Cám ơn thớt hay đó :D em vẫn hay dùng CopyScape giờ biết thêm mấy thằng nữa để dùng rồi :D

7. foreversq

foreversq Đang làm quen

mình vân hay dùng copyscape để kiểm tra nội dung trước khi public, mình thấy nó cũng khá hiệu quả và hữu ích trong việc tránh trùng nội dung, làm cho nội dung của chúng ta chất lượng hơn

8. doind

doind Đang làm quen

Anh em thanks mà toàn nói miệng không vậy. Anh em phải ấn nút "thanks" ủng hộ mới phải! :D

9. chandat2015

chandat2015 Lính mới

Bây giờ những trang này check chỉ cho kết quả tương đối thôi, Nội dung tự mình viết là chuẩn nhất khỏi phải check làm j cho mệt

10. vanbach26

vanbach26 Đang làm quen

CopyScape check tối đa 50 hay 70link/tháng thì phải. Hơi hạn chế. Fake ip thì có thể dùng tiếp.

11. wuisatang

wuisatang Đang làm quen

Mấy công cụ này dùng cho mấy bác hay đi copy bài rồi chỉnh sửa thôi chứ nội dung tự viết thì chả cần xài làm gì. Phần đa mấy công cụ trên đều tính phí cả, cái nào free thì chả ra hồn.

12. haipink

haipink Đang làm quen

Mình hay dùng công cụ CopyScape rất tiện và lại sử lý nhanh. Nói chung là cám ơn bạn nhé. Dù gì cũng kiếm thêm được vài công cụ nữa :byebye:

13. thienlyma90

thienlyma90 Đang làm quen

Trong số 7 công cụ chủ thớt giới thiệu thì mình chỉ thấy copyspace và google search là được dùng nhiều nhất và bản thân mình cũng thi thoảng check .Tất nhiên nếu bác nào viết được nội dung tự nhiên hoàn toàn thì chẳng cần dùng mấy tool này làm gì.:look:

14. tuyendv1209

tuyendv1209 Lính mới

bạn nào cho hỏi có trang web nào có công cụ spin tự đông không ạ!

15. maiditim

maiditim Super Moderator Super Moderator

Nếu là hàng Free ngon. Đầu tiên phải nhắc đến tên hắn. SEO SMALL TOOL :)

16. khamnamkhoa

khamnamkhoa Đang làm quen

Mấy công cụ trên mình đều dùng thử rồi thấy CopyScape thì tạm tạm nhưng cũng tương đối thôi

17. apkhayp

apkhayp Moderator Moderator

Mình hay xài Web SEO Anayltics vì tiện lợi và dễ dàng sử dụng.

18. letrung0908

letrung0908 Đang làm quen

em dùng thử cái articlechecker mà nó báo lỗi không kiểm tra được, có ai bị thế không ?

19. adslviettel

adslviettel Đang làm quen

trước giờ chủ yếu mình dùng copyscape thôi, giờ biết thêm được một số công cụ nữa cũng hay :D cảm ơn bác thớt đã chia sẻ

20. chukysoaz

chukysoaz Đang làm quen

Mình thấy Copyscape khá là dễ dùng tuy là free thì bị hạn chế nhưng mà thế là cũng khá ổn rồi :)

Đang tải...