Cần giúp Trường Hợp Disavow Domain Sau Có Lấy Lại Domain Đó Ko?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp/Thảo luận SEO/SEM' bắt đầu bởi seotichcuc, 26/9/16.

1. seotichcuc

seotichcuc Đang làm quen

Website của em qua thời gian tháng 7 vừa qua có bị google báo là dính tác vụ thủ công - spam link

- Qua 2 lần lọc url link và disavow : không thành công vẫn bị google báo còn liên kết xấu
    - Em đã làm mạnh bằng cách chặn doamin ( ref domain của em là 450 site) em đã chọn ra 150 domain để disavow : Kết quả 2 tuần Google báo không thành công vẫn còn liên kết xấu
    - Ngày hôm nay em tiếp lục lựa chọn ra thêm 250 site nữa ra để Disavow + 150 con hôm trước = 400 site ( em chỉ để lại 50 site chất nhất )

Câu hỏi của em đặt ra ở đây là còn quá nhiều site chất em muốn để lại nhưng sợ tiếp tục thất mại - mất time khắc phục ===> NHỮNG domain EM ĐÃ DISAVOW NÀY - SAU KHI KHẮC PHỤC ĐƯỢC THUẬT TOÁN EM MUỐN LẤY LẠI ĐỂ ĐI backlink CÓ ĐƯỢC không ?

MỞ LẠI NHỮNG domain ĐÃ DISAVOW LÀ ĐIỀU GOOGLE CHO PHÉP ?????????

2. tinhasseo

tinhasseo Đang làm quen

Dicsawow rồi là coi như link đó bỏ luôn nha bạn

3. quangcaoalphabeta

quangcaoalphabeta Đang làm quen

Disavow là coi như bạn ném một thứ đồ cũ xuống biển sâu ấy, mất rồi thì không tìm lại được. Google báo liên kết xấu là như thế nào nhỉ? Bạn hướng dẫn mình phát.???

4. seotichcuc

seotichcuc Đang làm quen

nhưng em thấy gg có để cho tải bản file.txt đã úp chỉnh sửa - úp lại sẽ đè lên file.txt đã úp lần 1, em nghĩ là mình bỏ đi site nào với lần úp thứ 2 thì sẽ gỡ được nó ra khỏi Disavow chứ
    bác ko hiểu câu câu hỏi của e gì
    bác check WMT - tác vụ thủ công nhé

5. Mallboro

Mallboro Lính mới

disavow tức là bạn đã loại bỏ những liên kết từ tên miền đó, nếu muốn dùng lại thì phải xóa domain đó trong file txt disavow

6. apkhayp

apkhayp Moderator Moderator

Bạn Disavow trong wbt khi nghi ngờ là baclink kém chất lượng nghĩa là bạn đã báo với gg là không chấp nhận liên kết đó tới website mình vì nhiều lý do như bị chơi xấu, forum chết, ... Khi xóa domain hay link đó trong file mà bạn đã Disavow trước đây thì vẫn tính bình thường nhé.

7. damtuan

damtuan Lính mới

Thế thì bạn nhầm rồi, nếu muốn lấy lại liên kết đã disavow thì chỉ cẩn gỡ bỏ tệp tin đã gửi disavow trước đó đi là được.

Đang tải...