Cần giúp Tự dưng mất index một số trang không rõ nguyên nhân

Thảo luận trong 'Thủ thuật khác' bắt đầu bởi thuongnv, 8/3/16.

1. thuongnv

thuongnv Đang làm quen

Các pro giúp mình vấn nạn này với ạ
    vừa rồi kiểm tra lại index của google phát hiện ra một số trang bị mất không còn được index nữa mặc dù trang chủ vẫn còn index .
    Chỉ bị mất một số trang không phải mất toàn bộ mà toàn là những trang quang trọng để SEO thôi .
    Mấy page bị mất mình chưa đi link gì cả . Không rõ nguyên nhân mong các pro giúp đỡ
    Ví dụ một số link bị mất :
    Mã:
    http://lapdatcameratphcm.com/lap-dat-camera-quan-phu-nhuan-gia-re-chat-luong-nhat.html
    http://lapdatcameratphcm.com/lap-dat-camera-tai-quan-binh-thanh-gia-re-nhat.html

Và còn nhiều page con khác .
    Còn page trang chủ thì vẫn còn được index chưa bị mất . mong mọi người giúp đỡ

Help me không biết google vừa cập nhật content tối qua có ảnh hưởng gì không nữa . mà hôm nay tự dưng mất index rồi huhu

bài này top google rồi mà sao không ai giúp đỡ mình với . vì sao lại bị như thế chứ ?

2. hau_promart

hau_promart Lính mới

Bạn đã thử Add lại url chưa? kiểm tra xem nó có bị chặn trong file robots.txt hay không

3. quangcaoalphabeta

quangcaoalphabeta Đang làm quen

Mình có nghe về việc Sanbox khiến cho mất index và mất vị trí trên SERP và bản thân trang web có mã chặn index nên không index được bài viết. Bạn kiểm tra xem có nằm trong hai trường hợp này không.

Chúc bạn thoát kiếp nạn này!

4. doind

doind Đang làm quen

Bạn thử một số công cụ check xem có dính thuật toán gì không? Mình thấy như 2 đường dẫn này bị dính thuật toán nào đó. Nên không được index

5. duynini

duynini Đang làm quen

Khi mà index tụt hoạt là mất index có nghĩa là bạn đã dính vào thuật toán của gôgle. Thuật toán gôgle ở đâu có nghĩa trùng lặp nội dung,... j j đó :)

6. khamnamkhoa

khamnamkhoa Đang làm quen

Bạn thử kiểm tra webmastertool xem có lỗi j không, nếu bạn mất index toàn trang thì site bạn dính thuật toán của gg rồi, còn không nếu mất một ít, là hiện tượng mất index tạm thời thôi ít ngày nữa nó lại như cu thôi

7. mautruc1990

mautruc1990 Đang làm quen

mình cũng vừa bị mất 1 số index các link đi ! còn lại vẫn bình thường
    đa số là các link dạng thư mục ấy ? có ai biết lý do ko

8. vananh_1987

vananh_1987 Lính mới

bạn thử chỉnh sửa lại bai viết rồi submit google xem sao? bài viết có coppy không bạn ?

9. baoantelecom

baoantelecom Đang làm quen

hi chủ thớt. Cho mình hỏi tình trạng này của bạn bây giờ như thế nào rồi? Bây giờ mình mới bị giống bạn. mà mình không biêt phải làm sao. Các đây 2 ngày từ kháo còn trong top 10, giờ lại k thấy đâu ngay cả link cũng k được index. Bạn chia sẻ cho mình với nhé.

10. gamehayst

gamehayst Đang làm quen

nếu đã index mà tự nhiên mất thì bạn fải kiểm tra lại từng thứ như có no index nó k, robot txt, có thuật toán gì của GOogle hay không?

11. cuongapple

cuongapple Lính mới

Cả 2 đều đã được index rồi nhé bạn ơi! Mình vừa mới vào kiếm tra cho bạn. Có lẽ là do chưa có traffic vào nên nó mới bị mất như vậy.

12. apkhayp

apkhayp Moderator Moderator

Hiện tại 9:24 24/8/2016 mình đã kiểm tra và đã đều index tất cả nhé. Page mất index có liên quan gì tới traffic vào page nhĩ trong khi đó chủ thớt có nói là đã top, mà đã top nhất định sẽ có traffic vào page rồi.

13. levandau

levandau Đang làm quen

bác check wedmaster tool xem . site em trước check bị chặn robo text ở một số bài tip do thay đổi theme . sửa lại là ok à. còn nếu bác không dính lỗi này thì khả năng dính thuật toán của google rồi

Đang tải...