Hỏi Vì sao một số bài viết trên web đã index mà mất dạng

Thảo luận trong 'Hỏi đáp/Thảo luận SEO/SEM' bắt đầu bởi sunbaekue, 17/8/16.

1. sunbaekue

sunbaekue Đang làm quen

Như tiêu đề các bác cho em hỏi vì sao một số bài viết của mình trên web đã index một thời gian không thấy trên google nữa coppy tiêu đề tìm kiếm không thấy.Có bác nào bị tình trạng như vậy chưa nó bị làm sao và cách khắc phục như thế nào ạ.Mặc dù lượt truy cập trước đó là rất lớn,Không hiểu bị gì nữa ,bài viết của em là viết hoàn toàn không coppy.Nhờ các bác chỉ giúp đang bối rối

2. baoantelecom

baoantelecom Đang làm quen

Bạn copy nguyên đường link bài viết vào google search thử chưa? nếu còn thì vẫn còn index. Minh bị 1 link bài viết đang seo, đang ở top 5, giờ thì biến dạng mất tiêu. và mình có lên diễn đàn hỗ trợ Google để hỏi thì được mấy anh chuyên gia nói như thế (tức là copy nguyên dường link vào search á).

3. apkhayp

apkhayp Moderator Moderator

Đầu tiên bạn nên kiểm tra bài viết đó có còn trên website mình không nhé, ví dụ như 1 số trường hợp bài viết bị xóa ( trong webmastertool báo 404 ) thì làm sao google index được. Nếu trường hợp bạn vẫn còn bài viết đó thì hay post link đó lên đây ( dạng <>code nhé ) để mọi người cùng kiểm tra và giải quyết nhé.

Đang tải...