Viết cho các bạn trẻ tuổi 22

Thảo luận trong 'Tình yêu - Ước mơ - Sở thích - Tâm sự' bắt đầu bởi luyenchukimi, 11/4/14.

1. superot

superot Lính mới

Bạn sẽ nhanh chóng nhận ra rằng những gì bạn học được trên ghế nhà trường và những gì bạn sắp phải đối mặt là hoàn toàn khác hẳn nhau. Bạn sẽ có những cú sốc đầu đời, nhưng điều đó cũng đồng nghĩa với việc bạn sẽ học được những bài học quý giá sẽ theo bạn đi suốt cả cuộc đời.

2. thanhhoa_active

thanhhoa_active Đang làm quen

22t là vừa ra trường. cố gắng kinh doanh để vấp ngã nhiều nhiều như mình rồi ta liên kết làm SEO

3. italisa

italisa Lính mới

Huhu, 24 tuổi rồi, mình già thật rồi. Cảm tưởng những gì hồi trước đặt ra và mơ ước vẫn chưa làm được gì.hazzz!!!

4. khietlinh

khietlinh Lính mới

9. Là năm bạn bắt đầu nghĩ đến chuyện lập gia đình. Không còn nữa tình yêu không bờ không bến tuổi sinh viên. Cả hai đứa đã bắt đầu đi làm rồi đấy, các cụ ở nhà cũng đã bắt đầu giục có cháu bế rồi đấy. Bỗng dưng, bạn nhìn người trong mơ bạn dưới một lăng kính khác. Nhưng đừng vội, bạn mới có 22 tuổi. Đừng sa vào cái bẫy lập gia đình sớm để rồi lại ca cẩm: “Mình cũng muốn làm lắm nhưng bây giờ lại vướng một chồng/vợ và hai con.” Hãy tận hưởng cuộc sống người lớn độc thân đi đã nhé.

10.LÀ NĂM BẠN KIẾM ĐƯỢC NHỮNG ĐỒNG TIỀN ĐẦU TIÊN, đồng nghĩa với việc là năm bạn nhận ra rằng kiểm được đồng tiền vất vả thế nào. Bạn biết trân trọng sức lao động hơn, biết sử dụng đồng tiền khôn ngoan hơn, và quan trọng hơn, biết ơn hơn bố mẹ đã làm lụng nuôi nấng mình suốt 22 năm ròng. Tự nhiên thấy mình vừa nhỏ bé, vừa người lớn kinh khủng.

like cái 9-10

5. hungnt7891

hungnt7891 Đang làm quen

Đây là năm sụ nghiệp bạn đang ở mức thấp nhất nữa, mình 23 rồi, đã thực hiện dc 1 năm nhưng vẫn chưa đâu với đâu

6. nguyendong88

nguyendong88 Lính mới

Mình đã kiếm được đồng lương đầu tiên từ hồi lớp 8 rồi. Cũng có nhiều rào cản chứ không phải không có nhiều rào cản để thử sức và thất bại. Cuộc sống mỗi người là một bản đàn riêng, cứ cố gắng theo lối đi chung không phải là cách. Hãy cứ sống là mình và là con đường của mình.

7. feelgood

feelgood Lính mới

bài viết thật sự hay, mình vừa qua tuổi này rồi:))

8. mr_bee

mr_bee Đang làm quen

Mình cũng 22 tuổi và cảm nhận được một số điều khá đúng với bản thân, nhưng tuổi nào cũng thế thôi, phải phấn đấu hết mình, cố gắng phát huy hết khả năng của bản thân. Tập cách đứng dậy sau vấp ngã, thành công ắt sẽ đến thôi..

9. vuongseo

vuongseo Đang làm quen

em năm nay cũng 22, em cũng chỉ vừa ra trường thôi, đúng là nhiều ước mơ và hoài bão lắm :D

10. ngoctan3710

ngoctan3710 Banned Tài khoản đã bị khóa

Đã qua tuổi 22 và không nhớ năm 22 tuổi mình làm những gì #:-s

11. hangngoainhapcomvn

hangngoainhapcomvn Đang làm quen

1. LÀ MỘT NĂM MÀ SỨC KHỎE CỦA BẠN Ở NGƯỠNG CAO NHẤT
    2. LÀ NĂM BẠN ĐƯỢC QUYỀN VẤP NGÃ VÀ ĐỨNG DẬY.
    3. LÀ NĂM VÔ CÙNG QUAN TRỌNG ĐỂ BẠN HỌC HỎI .
    4. VÀ KHÔNG CÓ NĂM NÀO TỐT HƠN ĐỂ THỬ NHỮNG LỰA CHỌN KHÁC NHAU NHƯ NĂM BẠN 22 TUỔI
    5. LÀ TUỔI MÀ BẠN ĐƯỢC PHÉP THỎA SỨC ƯỚC MƠ VÀ THEO ĐUỔI NÓ MÀ KHÔNG SỢ BẤT CỨ RÀO CẢN NÀO
    6. 22 TUỔI LÀ NĂM BẠN VỪA TỐT NGHIỆP ĐẠI HỌC, ĐỒNG NGHĨA VỚI VIỆC BẠN VỪA MỚI BẮT ĐẦU SỰ NGHIỆP, ĐỒNG NGHĨA VỚI VIỆC GIA ĐÌNH CŨNG THƯ THẢ VỚI BẠN HƠN
    7.LÀ NĂM CỘT MỐC ĐÁNH DẤU SỰ CHUYỂN BIẾN GIỮA " THẾ GIỚI BẠN VẪN BIẾT " VÀ " THẾ GIỚI THỰC".
    8. LÀ NĂM BẠN NHẬN RA RẰNG MÌNH CÒN 3 NĂM NỮA ĐỂ ĐẠT MỐC 25
    9. Là năm bạn bắt đầu nghĩ đến chuyện lập gia đình.
    10.LÀ NĂM BẠN KIẾM ĐƯỢC NHỮNG ĐỒNG TIỀN ĐẦU TIÊN.

Nói về sức khỏe thì tùy người thôi, mình cảm thấy tuổi 18 mới là sung sức nhất, còn trẻ trâu nên ham học hỏi, tìm tòi và làm mọi thứ với đam mê của mình mà bất chấp hậu quả. Vấp ngã và đứng dậy thì năm nào cũng được nhưng quan trọng nhất vẫn là đứng dậy và đi tiếp :D. Càng lớn tuổi bạn sẽ càng cẩn thận hơn nhưng chẳng ai có thể nói mình sẽ không vấp ngã cả. Còn học hỏi thì sao, quan trọng là bạn muốn giỏi ở mức nào thôi chứ còn chuyện học hỏi thì khi nào cảm thấy đủ hẵng dừng. Nhận ra tuổi 25 thì đâu có gì, 30 tuổi mới đáng sợ :D. 22 tuổi nếu không phải bác sĩ bảo cưới thì nghĩ gì đến chuyện gia đình cho mệt mà hãy quan trọng là sự nghiệp, bạn có tình yêu đẹp nhưng không có đủ tiền để nuôi sống nó thì trước sau gì nó cũng ra đi. Đồng Tiền đầu tiên đa số bây giờ đều đã kiếm trong thời sinh viên, và khi đó các bạn nhận ra rằng giá trị sức lao động của mình thật rẻ mạt khi đi làm thuê cho người khác. Nói về tuổi 22, nếu các bạn ý thức được tương lai của mình sẽ đi về đâu thì tuổi nào cũng đều quan trọng như nhau nhưng nếu như chẳng quan tâm tương lai bạn sẽ là ai thì tuổi nào cũng vậy thôi :D. Chém gió tí chứ đi cày backlink tiếp đã :D

12. phongvupv

phongvupv Đang làm quen

Còn mấy tháng nữa là qua tuổi 22 mà sao chẳng thấy có gì hết nhỉ, mà ai bảo là ở tuổi 22 là "LÀ NĂM BẠN KIẾM ĐƯỢC NHỮNG ĐỒNG TIỀN ĐẦU TIÊN" vậy nhiều người đã kiếm được những đồng tiền đầu tiên từ rất sớm rồi:doubt:

13. land24h

land24h Đang làm quen

Sống trong cuộc sống luôn luôn là một phép nhiệm màu trong cuộc sống của chúng ta! Sống và được khát khao trong cuộc sống luôn giúp chúng ta yêu đời và thành công hơn nhiều! Có sống mới trải nghiệm được nhiều điều từ cuộc sống của con người chúng ta

14. leemincool

leemincool Đang làm quen

Nhớ hồi năm 22 tuổi, còn là thằng sinh viên tháng cấp cho 2tr5, đi nhậu nhẹt chơi bời quá trời, 1, 2h sáng còn nhậu với hát hò, ai rủ cũng đi, cũng may không sa đà vào gái gú, với lại học tập cũng có học bổng và ra trường đúng hạn không có nợ nần :dotnhang:

15. fordhn

fordhn Đang làm quen

Mình 25t, và phải công nhận là năm 22t khá là đẹp, năm ấy, ra trường, mới thực sự bắt đầu vào đời, vừa lo kiếm việc vừa tung tăng đi chơi khắp nơi, gặp gỡ nhiều bạn bè, yêu đương nhiều hơn, làm đủ thứ mình thích,...vân vân và vân vân... nhưng cũng chỉ là quãng thời gian ngay sau khi tốt nghiệp thôi, còn khi đã đi làm, mọi thứ vào quy củ thì cũng không còn được tự do nữa. Cho nên, các bạn còn trẻ, hay đang sinh viên thì......................cứ chơi cho sướng đi, kẻo vài năm nữa mất tự do đấy =)))

16. fordhn

fordhn Đang làm quen

Cái ngày xưa í, hồi trước năm 2010 được cho 2,5tr/1 tháng như bạn là cao rồi đấy. Mà thanh niên 22t chơi bời đủ thứ mà không biết đến yêu đương gái gú thì....... đắng phết =))

17. tamcoc123

tamcoc123 Banned Tài khoản đã bị khóa

Bác thớt làm cho em vài viết cho tuổi 25 đi
    EM chuẩn bị bước sang tuổi 25 rồi . sắp tết đến nơi rồi :D
    Để em lấy động lực giúp đỡ

18. hungnt7891

hungnt7891 Đang làm quen

Nói thật chứ 22 tuổi mình chỉ bá đạo chơi game thôi, gà mờ lắm, giờ ra rồi mới biết dc ít. Có bài viết nào dành cho tuổi 24 không

Đang tải...