web như chùa bà đanh

Thảo luận trong 'Góp ý cho Webmaster Việt Nam' bắt đầu bởi nhadautu, 22/7/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nhadautu

nhadautu Lính mới

tình hình là web vắng như chùa bà đanh

được mấy mem thì nói qua nói về với nhau

có vẻ nản quá

2. mrlight

mrlight Dã từ world wide web Super Moderator

có thể là vậy :D

3. babyinternet

babyinternet Administrator

Chúng ta đang trong giai đoạn định hướng phát triển và hướng đến một sự thống nhất. Mình cũng muốn giành thời gian để phát triển website nhưng công việc và cả cho câu lạc bộ offline đã chiếm hết quĩ thời gian :(

Trong giai đoạn tới sẽ có nhiều thay đổi về mặt Nhân sự, cơ cấu tổ chức hứa hẹn sẽ là bước đệm không nhỏ để đẩy website đi lên 1 tầm cao mới.

4. nhadautu

nhadautu Lính mới

Trước mắt chỉ có 2 con đường:
    1- Buông xuôi cho tan rã
    2- Tập trung phát triển cho ra bánh ra trái
    Chọn thôi!
    Hiện tại thì đang trường hợp 1

5. babyinternet

Nói vậy thì không phải vì nếu như vậy không cần phải quay lại hàng ngày và trả lời bài viết cũng như bổ sung bài viết :)

Vấn đề là chúng ta đã quyết định theo phương án 2 của bạn nhưng phải làm thế nào mà thôi :D

Công việc hiện tại:
    1. Lên danh sách các ban, nhân sự trong CLB dựa vào danh sách các anh em có tâm huyết từ các buổi offline và online.
    2. Chuẩn bị nội dung cho cuộc thi sắp diễn ra.
    3. Đi HN (ngày 1/8) để chuẩn bị cho việc ra mắt CLB Webmaster Hà Nội.

Sau khi chuẩn bị xong các việc này thì tổng lực :p

6. loithitham

loithitham Đang làm quen

bác admin có làm gì thì làm nhớ đừng bỏ quên mấy mem ở tp hcm , chắc phải làm vài cái training cho mấy bà con nữa .. TUT , thi tut , hoặc cuộc thi sôi nổi ( online ) ko nhất thiết phải off , ngoài ra phải tổ chức online nữa , làm cuộc thi seo cho bà con hứng khởi mào nào ..
    tình hình là các ae nhiệt huyết dần ít online , làm vài phát cho sôi nổi để bà con kéo vào chứ admin :punk: ko thì up 1 vài bài lên Home site cho bà con nghe đỡ bùn :eek:nfire:

7. babyinternet

Hạn chế của member trên diễn đàn là luôn chờ đợi hành động của BQT mà không dám tự thực hiện hành động của mình mặc dù trên danh nghĩa thì các mem cũng là webmaster của các website khác. Muốn tạo nhiệt huyết thì chỉ cần mỗi người 1 tay là được, không cần thiết phải chờ đợi ai bạn cũng có thể tạo ra giá trị đó.

@loithitham: thằng em nhìn lại cái nick của mình màu gì thế. Nhìn xong rồi thì tự biết phải làm gì nhá :D

8. loithitham

loithitham Đang làm quen

khà khà , thấy bác admin cứ im re ko động đậy gì cả , tưởng đi đú đởn ở đâu rùi em chưa thấy bác nói với em khi nào tiến hành tổ chức thi thố gì cả . ??

9. babyinternet

Vụ thi thố chỉ là 1 phần nhỏ trong kế hoạch phát triển website. Tại sao phải chờ nó khi chúng ta có nhiều điều khác để làm : viết các bài viết có giá trị, sưu tầm những bài viết hay, giới thiệu thành viên tham gia, trả lời thắc mắc của thành viên khác, giao lưu và chia sẻ .... Bấy nhiêu đó cũng là rất nhiều rồi :lick:

10. khuphodemdotcom

khuphodemdotcom Đang làm quen

Đã là clb thì không phải cái chợ , anh em có nơi tụ họp, học hỏi kinh nghiệm là tốt rồi

11. mrlight

ông admin chắc đang ẩn mình để cho ra 1 event lớn đây mà hehehehe
    dạo này thấy các bác ít vào 4rum tám nhỉ

12. nhadautu

nhadautu Lính mới

Bác nói thế thì bác đổ lỗi vào đầu mem à? web không phát triển trước hết là do đội ngũ BQT, không thể đổ do mem. Tôi mở 1 cửa hàng, cửa hàng tôi ko có khách tôi đỗ tại khách hàng không chịu vào, không chịu mua bán chỗ tôi. Vậy tôi đúng hay tôi sai?
    Chỗ nào cũng có người cầm cán.
    Các diễn đàn phát triển không phải nhờ member mà nhờ người biết kêu gọi, thu hút member đến.
    Em muốn nói, vai trò người đứng đầu, người dẫn dắt là rất quan trọng. Và vai trò đó không phải là của member.

13. mrlight

một cộng đồng có phát triển hay ko chính là do cộng đồng đó chứ ko phải lỗi của 1 cá nhân hay 1 tố chức nào cả :D

14. nhadautu

nhadautu Lính mới

Vậy thì BQT và đội ngũ Mod ngồi chờ cộng đồng phát triển đi.
    Vậy có vẻ làm diễn đàn dễ nhỉ, chỉ bỏ công ra xây rồi chờ cộng đồng phát triển giúp ah?
    Vai trò, vị trí, nhiệm vụ của BQT luôn lớn. Và web có thành công hay không, có phát triển hay không là do đội ngũ đó.
    Tôi xây 1 trang web, và nó không phát triển được, tôi đỗ lỗi cho cộng đồng chăng?

15. mr.akita

mr.akita Administrator I'm a VIP

theo em cuộc thi sắp tổ chức nên chơi kw quảng bá website đi :)) chơi kw đó mới thể hiện dc nhiều chứ hehe... có thể làm theo team , team hà nội , team sài gòn ^^ ... không chơi domain kw .từ đó thì quảng bá thương hiệu của vnwebmaster dc đó anh a. hehe... 1 mặt tiện nh đường...

16. mrlight

mình nói rồi lỗi ko đổ cho ai cả :) mình nói cộng đồng ở đây có nghĩa là đã bao gồm cả BQT và tất cả những người tham cả mem chính thức hoặc ko chính thức :)
    chứ đâu phải 1 cộng đồng là chỉ có mem ko thôi đâu hả bạn :yes:

17. babyinternet

Bác nhadautu có vẻ bức xúc :cool:
    Bác nói đúng, một website không phát triển tất nhiên là do bộ phận quản lý không làm tốt công việc của mình. Điều này mình hoàn toàn đồng ý.

Tuy nhiên, ở đây chúng ta không phải 1 cửa hàng: nghĩa là không có mua bán, đổi chác và lợi nhuận. Mục đích đưa ra là tạo sân chơi mang tính chất cộng đồng: cùng xây dựng, cùng phát triển để chính những gì bạn phát triển đem lại lợi ích cho chính bạn. Do đó, trong trường hợp này mình nghĩ là so sánh của bạn hơi khập khiễng.

Riêng đối với quan điểm bản thân, mình không phủ nhận vai trò quyết định của ban quản trị VNWEBMASTER. Mình cũng xin khẳng định là mình nói riêng và các anh em khác nói chung không thụ động chờ đợi cộng đồng. Những công việc bọn mình đang làm (như đã liệt kê ở trên) là các động thái hoàn toàn chủ động trong phạm vi có thể. Khôgn thể dành toàn lực cho vnwebmaster.com bởi vì bản thân mọi người cũng còn bị gánh nặng cơm, áo, gạo, tiền trên vai (thời gian hạn chế, tiền bạc có hạn). Việc sử dụng sức mạnh chung của cộng đồng để phát triển cho chính cộng đồng đó mình nghĩ chẳng có gì là "ngồi đợi sung rụng" cả. Điều quan trọng là chúng ta có sức mạnh, chúng ta sử dụng nó như thế nào để tạo nên động lực mà thôi.

Mình đánh giá cao những đóng góp của nhadautu bởi đơn giản nếu bạn không mong muốn phát triển diễn đàn bạn sẽ không ở đây, không mở topic này.

Trân trọng

18. nhadautu

nhadautu Lính mới

Thôi, stop vấn đề này ở đây nhé. Tập trung làm những gì cần làm thay vì cãi nhau mãi về 1 vấn đề này

19. ExpBlog

ExpBlog Lính mới

Những bước đầu thì đâu cũng vậy!

20. babyinternet

Theo yêu cầu của chủ topic và để mọi người tập trung vào nội dung chính: thảo luận chuyên môn. Mình xin phép close topic này lại nhé :)

Đang tải...
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.