Xa nhau thật rồi sao? Cách để quên 1 người?

Thảo luận trong 'Tình yêu - Ước mơ - Sở thích - Tâm sự' bắt đầu bởi ngocbaonhu, 28/5/14.

1. ngocbaonhu

ngocbaonhu Đang làm quen

Tôi và anh đã thực sự xa nhau. Tôi vẫn yêu anh nhiều. nhưng tôi nhận ra bao lâu nay mình thật ngu ngốc. Quá ngu ngốc...
    Tôi kể các bạn nghe tình huống này.:
    Hôm đó tôi đi học, lúc xuống cầu thang tôi bị trượt chân ngã, lăn từ tầng 2 xuống phía dưới. Người t đau ê ẩm, chân sưng hết, k thể bước nổi. đau, đau lắm...
    Tôi được bạn đưa tới trạm y tế của trường. ngồi đấy đau lắm, tôi lấy đt nhắn tin cho anh:
    T: " tối nay a có bận k? qua đón e vs. :( "
    A: " tối nay a bận, phải 9h a mới đc về. sao thế e?"
    T:" em bị ngã trên cầu thang xuống, vâng thế e nhờ bạn vậy. "
    A: " em có sao k, đau lắm k, tối a qua thăm."
    ... tôi khóc òa lên, chẳng nhẽ lâu nay a vẫn cố níu kéo tôi, hôm nào cũng bảo yêu tôi mà khi tôi cần a, a lại bận. chỉ vì đồng tiền, vì lũ bạn bè của a, a bỏ rơi tôi khi t bị như vậy sao?"
    Tôi k thể nào chấp nhận được sự thật này. Đêm về tôi đau lắm, ở trong phòng có 1 mình tôi lại khóc. khóc vì cô đơn, khóc vì bị tổn thương..."
    ....
    Đây là cái có thể giúp tôi nhận ra tôi quan trọng với a như thế nào. tôi quyết định thay số điện thoại, chuyển phòng trọ,... để a k biết tôi ở đâu, k biết liên lạc vs t thế nào nữa.
    đã 1 tuần nay rồi, t quen vs cuộc sống mới hơn.
    Ban ngày tôi đi học và đi làm.
    Tối về t đi trượt patin và học đàn piano vs giutar.
    Cuộc sống này đẹp hơn khi ở bên cạnh anh.
    .....
    Tạm biệt!!!!!!!!!!!

2. cmwlaw004

cmwlaw004 Guest

xin lỗi, mình không biết bạn bị mơ mộng hay truyện sưu tầm nhưng mình cũng thấy bạn đăng 1 bài bên web hanhchinh.com, nhưng mà câu chuyện không phải thế này mà là anh chàng lạnh lùng tính không quan tâm gì tới bạn, bỏ rơi bạn ngày valentine. nói thật đọc chuyện của bạn như nhạt nước ốc, không phải mình quá rảnh để lên đây nói xạo mà vì khi mình đọc bài của bạn ở bên hanhchinh.com minh đã comment kiểu thật tâm nhưng khi sang trang này đọc bài này nữa, mình như vừa được ăn thịt lừa!!!!!!!!!
    Hay là bạn gặp đc cả 2 chàng tồi?

3. gauconhtth

gauconhtth Lính mới

Thời gian sẽ quên hết tất cả thôi bạn. Tự đi tìm cho mình 1 niềm vui mới thôi. Chúc bạn hạnh phúc!^^

4. Re: tôi quyết định thay số điện thoại, chuyển phòng trọ,... để a k biết tôi ở đâu, k

bạn làm như thế này là hoàn toàn hợp lý bởi quên đi tất cả quá khứ để hòa nhập vào cuộc sống hiện tại là điều không phải ai cũng làm được.Mình hoàn toàn ủng hộ điều đó

5. lechi2203

lechi2203 Lính mới

quên một người khó lắm hả bạn :(

6. thamxk

thamxk Lính mới

Cơ mà yêu là gì cho mệt

7. ducquyen00

ducquyen00 Đang làm quen

Đúng là câu truyện của bạn có gì đó không ổn. Phi từ cầu trang xuống là không ổn rồi

8. money123

money123 Đang làm quen

xa nhau có gì đâu mà khó bạn?

9. ngocbaonhu

ngocbaonhu Đang làm quen

Xin lỗi chứ mình chưa đăng bài nào trên web đấy cả. cũng k biết cái web bạn nói nó ntn. Với việc mình kể nó có nhạt không thì tùy mỗi ng đánh giá, mình k thể nào ngăn cản được.
    Nếu từ bây giờ gặp cái bài nào mình viết vui lòng bạn next hộ. mình cũng k muốn những ng đọc mà k hiểu j như bạn đc.
    Xin cảm ơn.

10. Baoyensusan

Baoyensusan Đang làm quen

Mình đọc thấy bình thường mà. bạn ấy ghi là " lúc xuống cầu thang tôi bị trượt chân ngã, lăn từ tầng 2 xuống phía dưới"

Đang tải...